સોશિયલ મીડિયા પરની વિવિધ સામગ્રી દરરોજ વાયરલ રહે છે. આમાંની કેટલીક સામગ્રી અમારી માહિતી વધારશે અને કેટલાકને જોઈને અમને આશ્ચર્ય થાય છે. આ સમયે સોશિયલ મીડિયા પર સમાન વિડિઓ વાયરલ થઈ રહી છે, જેમાં તમે વાંદરાની ગુપ્તચર ફર્સ્ટ એઇડ વિડિઓ દ્વારા સ્તબ્ધ થઈ જશો.

Image Credit

તેમ છતાં દરેક પ્રાણી તેની જગ્યાએ બુદ્ધિશાળી છે, પરંતુ વાંદરાઓની બુદ્ધિ મનુષ્યની જેમ બરાબર કામ કરે છે. તમે આ વાતો સાંભળી હશે, પરંતુ તમે વાંદરાની મુજબની આ વિડિઓ જોઈને સ્તબ્ધ થઈ જશો. તે તેના બાળકના જીવનને બચાવવા માટે જે રીતે સારવાર આપી રહ્યો છે, કોઈ પણ વ્યક્તિ તેને આટલી મહાન રીતે આપી શકશે નહીં.

વીડિયોમાં વાયરલ થતાં, એક વાંદરો તેના નાના બાળકને પાછળથી પકડી રાખે છે અને જોરથી ફટકો આપે છે. આ કરવા પર, કંઈક બાળકના મોંમાંથી બહાર આવે છે, જે કદાચ તેની ગળામાં ક્યાંક અટવાયું હતું. આ પ્રક્રિયાને તબીબી વિજ્ in ાનમાં સંપૂર્ણ થ્રસ્ટ અથવા હેમલિચ દાવપેચ કહેવામાં આવે છે. જ્યારે બાહ્ય object બ્જેક્ટ ઉપલા વાયુમાર્ગમાં અવરોધનું કારણ બને છે ત્યારે તેનો ઉપયોગ થાય છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, વિડિઓમાં, વાંદરો આ પ્રક્રિયા ખૂબ જ અસરકારક રીતે કરી રહ્યું છે.

Image Credit

આ વિડિઓ આઇએફએસ સુશાંત નંદા દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ટ્વિટર પર તેના સત્તાવાર એકાઉન્ટ @susantananda3 પર શેર કરવામાં આવી છે. વિડિઓ અત્યાર સુધીમાં 39 હજારથી વધુ વખત જોવામાં આવી છે અને 1800 થી વધુ લોકોને તે ગમ્યું છે. વિડિઓ પર ટિપ્પણી કરતાં લોકોએ કહ્યું છે કે આ ખરેખર આશ્ચર્યજનક છે અને વાંદરાઓ સાથે મનુષ્ય બનવાનો સિદ્ધાંત પણ એકદમ સાચું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.