સંભવન શેઠ ભોજપુરી ફિલ્મોની દુનિયામાં એક મોટું નામ છે. તેણે બોલિવૂડ અને ટેલિવિઝનમાં તેની અભિનય પણ બતાવ્યો છે. સંભનાએ તેના જીવનમાં પૈસા અને ખ્યાતિ બંને મેળવ્યા. પરંતુ દુ: ખની વાત છે કે તે માતા બનવાની ખુશીથી વંચિત રહી હતી. 2016 માં લગ્ન લેખક અવિનાશ દુબેએ સંવાદ. આ દિવસોમાં શક્યતા માતા બનવાના તમામ પ્રયત્નો કરી રહી છે, પરંતુ નસીબ તેણીને ટેકો આપતું નથી.

Image Credit

સંભના શેઠના year 33 વર્ષના પતિ અવિનાશ દુબે કહે છે કે “સંભાવના હાલમાં ગર્ભવતી હોવાના ઘણા પડકારોનો સામનો કરી રહ્યા છે. જ્યારે અમે લગ્ન કરી લીધાં, ત્યારે કુટુંબ પર બાળક લેવાનું દબાણ કર્યું. પરંતુ તે પછી અમે તૈયાર ન હતા. અમને લાગ્યું કે જ્યારે આપણે આપણા હૃદયમાંથી માતાપિતા બનવાની ઇચ્છા રાખીએ છીએ, ત્યારે જ આપણે બાળકની યોજના કરીશું. પરંતુ જ્યારે આપણે બાળક માટે તૈયાર હોઈએ છીએ, ત્યારે શક્યતા હવે વિભાવનામાં મોટી સમસ્યા આવી રહી છે. ”

Image Credit

અવિનાશ દુબેએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, “જ્યારે ગર્ભવતી થવાની સંભાવનાને સમસ્યા આવી ત્યારે અમે આઈવીએફ ટેકનોલોજીનો આશરો લીધો.” પરંતુ આ પ્રક્રિયા ખૂબ પીડાદાયક છે. ખાસ કરીને જ્યારે તે નિષ્ફળ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણી પીડા થવી પડે છે. સંભનાએ ઘણી વખત આ પ્રક્રિયા દ્વારા માતા બનવાનો પ્રયાસ કર્યો. પરંતુ દરેક વખતે તે નિષ્ફળ ગઈ. અને જ્યારે પણ હું તેને ખૂબ પીડા અને અગવડતામાં જોઉં છું. પરંતુ હજી પણ શક્યતા છોડતી નથી. તે દર વખતે આ પીડાદાયક પ્રક્રિયામાંથી પસાર થવા માટે પોતાને તૈયાર કરે છે. ”

Image Credit

અવિનાશ દુબે વધુ સમજાવે છે, “આ પ્રક્રિયા માનસિક, ભાવનાત્મક અને આર્થિક રીતે શક્યતાને નબળી બનાવી છે.” પરંતુ તેનો પ્રયાસ ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય છે. IVF એ એક મહિનાની પ્રક્રિયા છે. આમાં, સ્ત્રીનું જીવન સંપૂર્ણપણે ઉથલપાથલ થઈ ગયું. સંભવને માતા બનવાની ખૂબ ઇચ્છા છે. તેથી અમે કેટલાક વધુ પ્રયત્નો કરીશું. જો તે તેમાં સફળ ન હોય, તો પછી બાળક ભવિષ્યમાં પણ અપનાવી શકે છે. ”

Image Credit

જણાવી દઈએ કે સંભાવના એ એક રોગ છે જેને આ દિવસોમાં સંધિવા એટલે કે સંધિવા કહેવામાં આવે છે. આને કારણે, તેમના હાથ અને પગમાં જડતા છે. સંભના અને અવિનાશના લગ્ન લગભગ 6 વર્ષ થયા છે. અને તેમ છતાં તેઓ માતાપિતા બનવામાં ખુશ નથી. અમે ભગવાનને જલ્દી સંભાવનાના ગર્ભાશયને ભરવા માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.