ગુજરાતના બોટડ જિલ્લામાં ઝેરી દારૂ પીધા બાદ અત્યાર સુધીમાં 18 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. તે જ સમયે, 45 લોકો ગંભીર રીતે બીમાર છે. સોમવારે, આ કેસમાં 10 લોકોનું મોત નીપજ્યું, ત્યારબાદ અમદાવાદ ક્રાઈમ બ્રાંટે મોડી રાત્રે દારૂ બનાવનારા મુખ્ય આરોપીની ધરપકડ કરી.

Image Credit

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, મુખ્ય આરોપીઓએ પૂછપરછ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે આલ્કોહોલ ફેક્ટરીમાં મેથેનોલ પૂરા પાડવામાં આવી રહ્યો છે. આ રાસાયણિક સીધા અમદાવાદ તરફથી પૂરો પાડવામાં આવ્યો હતો. અહીં, ચાર્જ પ્રધાન વીનુ મોર્ડિયાએ જણાવ્યું છે કે દોષિત અધિકારીઓ વિરુદ્ધ કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Image Credit

મંત્રી વીનુ મરોદિયાએ ભાસ્કરના આ સવાલનો જવાબ આપતા કહ્યું કે આ ઘટના દુ: ખદ અને શરમજનક છે. અમે તપાસ કરીશું કે પ્રતિબંધ હોવા છતાં રાજ્યમાં દારૂ કેવી રીતે વેચે છે? 1960 થી ગુજરાતમાં દારૂનો પ્રતિબંધ લાદવામાં આવ્યો હતો. 2017 માં, ગુજરાત સરકારે દારૂના પ્રતિબંધને લગતા કાયદાને વધુ સખત બનાવ્યા. આ હેઠળ, જો કોઈ ગેરકાયદેસર રીતે દારૂનું વેચાણ કરે છે, તો તેને 10 વર્ષની કેદની સજા અને 5 લાખ રૂપિયાની સજા થઈ શકે છે.

બોટાડ પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, ઝેરી દારૂના તમામ પીડિતોએ રવિવારે રાત્રે રોઝિડ નજીકના નાબુઇ ગામમાં દારૂ પીધો હતો. દરેકને સોમવારે સવારે પેટમાં દુખાવો અને ઉલટી થવાનું શરૂ થયું. પરિવારના સભ્યો તેને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા. સવારે બે લોકોનું મોત નીપજ્યું, ત્યારબાદ સારવાર દરમિયાન 6 વધુ લોકો એક પછી એક મૃત્યુ પામ્યા.

Image Credit

સરકારે તપાસ માટે ડીએસપી રેન્ક અધિકારીની અધ્યક્ષતા હેઠળ સમગ્ર કેસની તપાસ રજૂ કરી છે. આ માટે એસઆઈટીની રચના કરવામાં આવી છે. પ્રારંભિક તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે રોઝિંદ, અનિયાની, આકુ, ચંદર્વા અને ઉધદી ગામોના લોકોએ તેને ફટકાર્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.