ટીવી અને ફિલ્મની દુનિયા ગ્લેમરથી ભરેલી છે. તેના ચમકને જોઈને, ઘણા લોકો તેમાં કારકિર્દી બનાવવાનું સ્વપ્ન જુએ છે. પરંતુ આ કારકિર્દીની તરફેણમાં કોઈ માતાપિતા નથી. તેઓ તેમના બાળકોને ફિલ્મની દુનિયાનો ભાગ બનાવવાનું પસંદ કરતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને તે તારાઓનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે તેમના સ્વપ્નને પૂર્ણ કરવા માટે પરિવારના સભ્યો સાથે બળવો કર્યો અને મુંબઈ દોડી ગયા.

મોહિની કુમારી સિંહ :

Image Credit

મોહિના કુમારી સિંહ એક અભિનેત્રી, યુટ્યુબર, ડાન્સર અને કોરિયોગ્રાફર છે. તે રાજવાડા પરિવારની છે. તેને રેવા રાજકુમારી પણ કહેવામાં આવે છે. મોહિના નૃત્યાંગના તરીકેની કારકિર્દીને આગળ વધારવા માંગતી હતી.

જો કે, કુટુંબ તેના સ્વપ્નમાં ટેકો આપતો ન હતો. આ પછી, મોહિનીએ 2019 માં સુયાશ રાવત સાથે પણ લગ્ન કર્યા. આવી સ્થિતિમાં, લગ્ન પછી, તેણે મજબૂરી હેઠળ અભિનય કરવાનું સ્વપ્ન છોડી દેવું પડ્યું. અમે તેમને યે રિશ્તા ક્યા ક્યા અને સિલ્સિલા પ્યાર કા જેવા શોમાં જોયા છે.

શ્રુતિ શર્મા :

Image Credit

‘નમાક ઇશ્ક કા’ ખ્યાતિ શ્રુતિ શર્માનું સ્વપ્ન પણ અભિનેત્રી બનવાનું હતું. જો કે, તેના માતાપિતા આ વ્યવસાયની વિરુદ્ધ હતા. તે ઇચ્છતો ન હતો કે તેની પુત્રી મનોરંજનની દુનિયાનો ભાગ બને. જો કે, શ્રુતિએ તેના સ્વપ્નને પરિપૂર્ણ કરવા માટે પરિવાર સામે લડ્યા. તેમ કરવું તે પણ ફાયદાકારક હતું. આજે તે ઉદ્યોગમાં એક જાણીતું નામ છે.

હીના ખાન :

Image Credit

યે રિશ્તા ક્યા કેહલાટા હૈ ફેમ હિના ખાન આજે ટીવી વિશ્વની એક જાણીતી અભિનેત્રી છે. જો કે, અહીં પહોંચવા માટે, તેણે પરિવાર પાસેથી દુષ્ટતા ખરીદવી પડી. તેનો આખો પરિવાર તેના વ્યવસાયની વિરુદ્ધ હતો. પરંતુ તેણે તેના હૃદયની શ્રવણ અને કારકિર્દીને પસંદ કર્યું. બાદમાં તેને તેના પિતાનો ટેકો પણ મળ્યો.

અંકિત ગેર :

Image Credit

ટીવી વિશ્વમાં અંકિત ગેરા પણ એક મોટું નામ છે. પરંતુ તેના પિતા મોહન લાલ ગેરા તેમના પુત્રને તેમના જેવા ઉદ્યોગપતિ બનાવવા માંગતો હતો. પરંતુ અંકિતે કૌટુંબિક વ્યવસાય સિવાય અભિનય પસંદ કર્યો. આ માટે, તેણે પરિવાર સાથે ઘણું લડવું પડ્યું. પરંતુ હવે તેમની વચ્ચે બધું સારું છે.

કંગના રનૌત :

Image Credit

જ્યારે બોલિવૂડ ક્વીન કંગના રાનાઉતે તેના પિતાને અભિનયમાં કારકિર્દી બનાવવાનું કહ્યું, ત્યારે તે ખૂબ ગુસ્સે હતો. તેણે પુત્રીને ઘર છોડવાનું કહ્યું. આ હોવા છતાં, કંગનાએ તેનું સ્વપ્ન છોડ્યું નહીં. સફળ અભિનેત્રી બન્યા પછી પણ, તેના પિતાએ ઘણા વર્ષોથી તેની સાથે વાત કરી ન હતી. પરંતુ હવે બધું સારું છે.

પંકજ ત્રિપાઠી :

Image Credit

બોલીવુડના પ્રખ્યાત કલાકાર પંકજ ત્રિપાઠી બેલ્સંદ ગામ બારૌલી બ્લોકના છે. તેણે પણ અભિનયમાં કારકિર્દી બનાવવા માટે પોતાનું ગામ અને કુટુંબ છોડી દીધું. મુંબઇમાં સંઘર્ષ દરમિયાન, તેમની પત્ની મ્રિડુલાએ મોટો ટેકો આપ્યો. તેના પૈસાથી, પંકજે સંઘર્ષનો દિવસ પસાર કર્યો અને પછી મોટા તારાઓ બન્યા.

સુરવિન ચાવલા :

Image Credit

સર્વેન ચાવલાની વાર્તા, જેણે ટીવી અને ફિલ્મ બંનેમાં અભિનય બતાવ્યો છે, તે બાકીના તારાઓની જેમ પણ હતી. તેનો પરિવાર પુત્રીને ગ્લેમરની દુનિયામાં મોકલવા માંગતો ન હતો. પરંતુ તેણે તેના સ્વપ્નને પરિપૂર્ણ કરવા અને સફળતાનો સ્વાદ ચાખવા માટે પરિવાર સાથે લડ્યા.

આયુષ્માન ખુરાના :

Image Credit

આયુષ્મન ખુરાના આજે બોલિવૂડના ‘એ’ સૂચિ અભિનેતાઓમાં ગણાય છે. તેની દરેક ફિલ્મો પ્રેક્ષકોની પ્રિય છે. આયુષ્મન પણ તેના પરિવારના સભ્યો પાસેથી બળવો કરે છે અને મુંબઇ આવ્યો હતો. એમટીવી રોડ શો જીત્યા પછી, તેણીને વિકી દાતા ફિલ્મની ઓફર કરવામાં આવી. પછી તેણે ઘણી હિટ્સ આપવાનું ચાલુ રાખ્યું.

ઈરફાન ખાન :

Image Credit

અંતમાં અભિનેતા ઇરફાન ખાને હોલીવુડ સુધી તેની અભિનય ભેટ બતાવી છે. તેણે સીરીયલ ચંદ્રકંતા સાથે અભિનયની શરૂઆત કરી. આ ક્ષેત્રમાં આવવા માટે તે પરિવારમાંથી ભીડ હતો. તેનો પરિવાર ઇચ્છતો ન હતો કે તેનો પુત્ર એક કલાકાર બને.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.