એવું કહેવામાં આવે છે કે વૃદ્ધાવસ્થામાં, વ્યક્તિનું મન બાળક જેવું બને છે. જેમ બાળકો ફક્ત આનંદ માણવાના મૂડમાં જીવે છે, તેવી જ રીતે વડીલો પણ મનોરંજક બને છે. સોશિયલ મીડિયા પર, વૃદ્ધ મહિલાની આવી વિડિઓ વાયરલ થઈ રહી છે, તે જોઈને કે વૃદ્ધાવસ્થામાં મનુષ્યની બાબત ખોટી લાગશે. આ વિડિઓમાં, એક વૃદ્ધ મહિલા ગંગા જીમાં ઉંચા પુલમાંથી કૂદકો લગાવતી જોવા મળી હતી.

Image Credit

ગંગા નદી હિન્દુઓ માટે તદ્દન પવિત્ર માનવામાં આવે છે. આ ગંગા મૃત્યુ પામેલા વ્યક્તિના મોંમાં મૂકવામાં આવે છે. જોકે આ નદી ઘણા શહેરોમાંથી પસાર થાય છે, પરંતુ હરિદ્વારમાં તેનું પાણી ખૂબ સ્પષ્ટ છે. હરિના દરવાજામાંના દરેક ગંગામાં નહાવા અને તેના પોતાના પાપો ધોઈ નાખે છે. આ જોઈને, શરીરમાં એક વિચિત્ર ચપળતા છે. સમાન ચપળ એક 70 વર્ષની વયની સ્ત્રીમાં જોવા મળી હતી. આ દાદીની વિડિઓ સોશિયલ મીડિયા પર ઘણું શેર કરવામાં આવી રહી છે. હરિદ્વારમાં ગંગા જીને જોઈને, મહિલા ઉંચા પુલ પરથી કૂદી ગઈ.

મહિલાને આટલી ઉંચાઇથી ગંગામાં કૂદી પડતી જોઈને લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. વિડિઓમાં, તમે જોઈ શકો છો કે પુલની નીચે વહેતી ગંગા જી વધુ ઝડપે હતી. પરંતુ દાદીના ચહેરા પર માત્ર ઉત્સાહ દેખાતો હતો. તે બિધાક બ્રિજ પરથી કૂદી ગયો અને પાણીમાં છલકાઇથી પડી ગયો. આ પછી, સ્ત્રી ખૂબ જ સરળતાથી કાંઠે પહોંચી. નજીકના લોકોએ પણ વૃદ્ધ મહિલાની આ હિંમતની પ્રશંસા કરી.

Image Credit

વૃદ્ધ મહિલાનો આ સ્ટંટ વિડિઓ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો. આ વિડિઓમાં, સ્ત્રીનું મન સ્ત્રીને કૂદવાનું જોવા માટે એક સમય માટે કંપાયું હતું. પરંતુ સ્ત્રીના ચહેરા પર કોઈ કરચલી નહોતી. તે ખૂબ જ ઉત્સાહથી નદીમાં કૂદી ગઈ. પછી તરતા કાંઠે પહોંચી. તેની વિડિઓ સોશિયલ મીડિયા સાઇટ ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવી હતી. આ વિડિઓએ લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કર્યું અને તે પછી ઘણા લોકોએ એક પછી એક વિડિઓમાં જોયેલી સ્ત્રીની હિંમતની પ્રશંસા કરવાનું શરૂ કર્યું. આટલી ચપળતા અને તાજગી જોયા પછી પણ લોકોએ આ ઉંમરે સ્ત્રીની ખૂબ પ્રશંસા કરી. આ વિડિઓ વાયરલ થઈ રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.