સ્વપ્ન વિશ્વ પણ ખૂબ વિચિત્ર છે. અહીં ઘણા પ્રકારના સપના છે. કેટલાક સારા, કેટલાક ખરાબ અને કેટલાક વાહિયાત. આ સપનાને જોઈને, તે ચોક્કસપણે મનમાં માનવામાં આવે છે કે ‘શું આ સ્વપ્ન કોઈ વસ્તુનું નિશાની છે?’ જો તમે સ્વપ્ન શાસ્ત્રમાં વિશ્વાસ કરો છો, તો તમારા સપના તમારા ભવિષ્ય વિશે ઘણું કહે છે. જો તમે તમારા સ્વપ્નમાં જુદા જુદા શિક્ષણમાં પોતાને જોશો, તો ઘણા અર્થો બહાર આવે છે. આજે આપણે આ અંગે ચર્ચા કરીશું.

Image Credit

1. સ્વપ્નમાં ગરીબીની સ્થિતિમાં તમારી જાતને જોવાનું શુભ છે. જો તમે તમારા સ્વપ્નમાં પોતાને પૈસાનો સામનો કરતા જોશો, તો તે સારી બાબત છે. આનો અર્થ એ છે કે પૈસા તમારી પાસે આવશે. નોકરીમાં પ્રગતિ થશે. વ્યવસાયમાં નફો થશે. એકંદરે, આ સ્વપ્ન તમારી આર્થિક પરિસ્થિતિને મજબૂત બનાવવાનું સૂચવે છે.

Image Credit

2. ઘણી વખત આપણે ઠંડા પાણીથી સ્નાન કરતી વખતે અથવા ક્યાંક પડતા સમયે પોતાને સ્વપ્નમાં જોયે છે. આ સ્વપ્નની પણ સારી અસર છે. આનો અર્થ એ છે કે દેવી લક્ષ્મી, સંપત્તિની દેવી, તમારી સાથે ખુશ છે. તમારા ઘરે સંપત્તિથી સંબંધિત ફાયદાઓ બનશે.

3. જો તમે તમારી જાતને તમારા સ્વપ્નમાં પર્વત અથવા ઝાડ જેવા સ્થળે ચડતા જોશો, તો તે એક સારો સંકેત છે. આ સ્વપ્નનો અર્થ એ છે કે તમારી નોકરી, વ્યવસાય અથવા કારકિર્દી પ્રગતિ કરશે. આવા સપના તમારા જીવનમાં ખુશીની માત્રામાં વધારો કરે છે.

Image Credit

4. જો તમે તમારા સ્વપ્નમાં ભગવાનનો પાઠ કરતા જોશો, તો તમારું બેટ બેટ છે. આનો અર્થ એ છે કે ભગવાનના સંપૂર્ણ આશીર્વાદો તમારી સાથે છે. તમારે જીવનમાં કોઈ તણાવ લેવાની જરૂર નથી.

5. જો તમે તમારી જાતને સ્વપ્નમાં રડતા જોશો, તો તે એક સારો સંકેત છે. આનો અર્થ એ કે તમે પ્રમોશન મેળવવા જઇ રહ્યા છો. વ્યવસાયમાં નવો સોદો અંતિમ બનશે. અટકેલા પૈસા પણ પરત કરવામાં આવશે.

Image Credit

6. જો તમે તમારા સ્વપ્નમાં તારાઓ જોશો અથવા તમે તારાઓની વચ્ચે જાતે જશો, તો તમે બહાર આવ્યા. આવા સ્વપ્ન ખૂબ શુભ છે. આનો અર્થ એ કે તમારી લોટરી બનશે. તમને ક્યાંકથી અચાનક પૈસા મળશે. તમે આ પૈસા અચાનક ગમે ત્યાંથી મેળવી શકો છો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.