પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન સામાન્ય રીતે એવું જોવામાં આવે છે કે મહિલાઓ ખાસ સાવચેતી રાખે છે. તેમને ઘણી તકલીફો થાય છે, તેમને ઘણી શારીરિક સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડે છે. બેબી બમ્પ જોઈને માત્ર પરિવારના સભ્યો જ નહીં પરંતુ અન્ય લોકોને પણ ખબર પડી કે મહિલા ગર્ભવતી છે. ગર્ભાવસ્થાની આખી પ્રક્રિયા ખૂબ જ પીડાદાયક અને જટિલ હોય છે. પરંતુ બ્રિટનની એક યુવતીએ આ આખી માન્યતાને ઊંધી પાડી દીધી છે. આ છોકરીને ખ્યાલ નહોતો કે તે 9 મહિનાથી ગર્ભવતી છે.

Image Credit

જે દિવસે તેને બાળક થવાનું હતું અને તેને પ્રસૂતિનો દુખાવો થતો હતો, ત્યારે તેને લાગ્યું કે લાંબા સમય પછી તેનો પીરિયડ્સ આવવાનો છે. જો તે શૌચાલયમાં ગઈ, તો પીરિયડ્સ ન આવ્યા, હા એક બાળકનો જન્મ ચોક્કસ થયો હતો. અચાનક બાળકીના રડવાનો અવાજ સાંભળીને બાળકી ચોંકી ઉઠી હતી. પછી કોઈક રીતે તેણે પોતાની જાતને સંભાળી લીધી.

Image Credit

બ્રિટનના જેસ ડેવિસ નામના 20 વર્ષીય યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીએ સમાન ડિલિવરીમાં બાળકને જન્મ આપ્યો છે. ન્યૂઝ પેપર ઈન્ડિપેન્ડન્ટ અનુસાર, બ્રિસ્ટોલ યુનિવર્સિટીના ઇતિહાસ અને રાજકારણના વિદ્યાર્થી જેસ ડેવિસને ગર્ભાવસ્થા અથવા ગર્ભાવસ્થાના કોઈ સ્પષ્ટ લક્ષણો નહોતા, તેને બેબી બમ્પ પણ નહોતો. જ્યારે ગર્ભાવસ્થા પછી તેનો સમયગાળો બંધ થયો, ત્યારે તેનો સમયગાળો અનિયમિત હોવાને કારણે તેણે તેના પર ધ્યાન આપ્યું નહીં. પરંતુ 11 જૂન, 2022 ના રોજ, જ્યારે તે શૌચાલયમાં ગઈ, ત્યારે તેણે અચાનક પોતાનું આખું વિશ્વ બદલી નાખ્યું. તેને કોઈ સમયગાળો મળ્યો ન હતો, હા બાળકનો ચોક્કસપણે જન્મ થયો હતો.

Image Credit

ડેવિસે કહ્યું કે “મેં કોઈ પણ સમયે બાળકને જન્મ આપતો વિચાર કર્યો ન હતો, પરંતુ એક સમયે મને ભારે પીડા અનુભવાતી હતી, પરંતુ મને ખબર નહોતી કે તે શું છે.” હું હમણાં જ જાણતો હતો કે હું તેને કોઈક રીતે બહાર કાઢવા માંગું છું. તે પછી, જ્યારે બાળકએ તેનો અવાજ જોયો અને સાંભળ્યો, ત્યારે તે આઘાત પામ્યો. ” ડેવિસે કહ્યું કે બાળકનો જન્મ થયો ત્યારે તે ઘરે એકલી હતી. બાળકના જન્મ પછી, ડેવિસે તેના શ્રેષ્ઠ મિત્ર લિવ કિંગને બોલાવ્યો અને તેને બાળકની ડિલિવરી વિશે કહ્યું. લાઇવ કિંગને તેના શબ્દો પર વિશ્વાસ ન હતો. લિવને વિચાર્યું કે ડેવિસે આજે પાર્ટી આપવી પડશે અને તે પાર્ટી ન આપવા માટે બહાનું બનાવી રહી છે.

Image Credit

પરંતુ જ્યારે ડેવિસે મોબાઇલ ફોન પર બાળકનો ફોટો મોકલ્યો ત્યારે લિવ કિંગને આશ્ચર્ય થયું. તેણે તરત જ એક એમ્બ્યુલન્સ બોલાવ્યો અને બંને માતા-બાળકને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા. હોસ્પિટલના ડોકટરોના જણાવ્યા મુજબ, બાળકનો જન્મ 35 અઠવાડિયા પછી ગર્ભાવસ્થા પછી થયો હતો અને માતા અને બાળક બંને સ્વસ્થ છે. ડોકટરોના જણાવ્યા મુજબ, બાળકનું વજન જન્મ સમયે લગભગ 3 કિલો હતું. બાળકના જન્મ પછી, જેસ ડેવિસ થોડા સમય માટે આઘાત પામ્યો પરંતુ હવે તે તેની માતૃત્વની મજા લઇ રહી છે. તેણે કહ્યું, “આઘાત પામ્યા પછી, અચાનક મને લાગ્યું કે મારે ખરેખર હવે મોટા થવાની જરૂર છે. બાળક સાથે ગતિ રાખવા માટે થોડો સમય લાગ્યો, પરંતુ હવે હું ઠીક છું. ”

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.