ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર, આવી કેટલીક કૃતિઓ કહેવામાં આવી હતી જે સવારે અથવા સાંજે ન થવી જોઈએ. જો આ કાર્યો કરતી વખતે કોઈ ભૂલ હોય, તો પછી તેને ખરાબ પરિણામો પણ સહન કરવો પડી શકે છે. આજે અમે તમને કેટલાક સમાન કાર્યો વિશે જણાવીશું. જે સૂર્યાસ્ત પછી થવું જોઈએ નહીં. આમ કરવા માટે તે શુભ નથી. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તેના પરિણામોને ભવિષ્યમાં પણ સહન કરવું પડી શકે છે. આ કાર્ય ખૂબ જ સરળ હોઈ શકે છે, પરંતુ ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર, તેઓ ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. ચાલો જાણીએ કે આવા કાર્યો શું છે.

સુર્યાસ્ત બાદ ઝાડને હાથ લગાવવો નહિ :

Image Credit

ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર, સૂર્યાસ્ત પછી વૃક્ષો અને છોડ સોંપવા જોઈએ નહીં. તેઓને કોઈપણ રીતે ચેડા ન કરવા જોઈએ. હિન્દુ ધર્મમાં, વૃક્ષો અને છોડને દેવતાઓ તરીકે માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ઝાડ અને છોડ સૂર્યાસ્ત પછી આરામ કરે છે. અને જ્યારે હાથ લાગુ કરે છે, ત્યારે તેમની આરામ અવરોધાય છે. જેને ખરાબ પરિણામો ભોગવવી પડી શકે છે. આ સૂવાની વ્યક્તિને ઉપાડવા જેવું જ છે. તેથી, ઝાડ અને છોડને સૂર્યાસ્ત પછી ખલેલ પહોંચાડવી જોઈએ નહીં.

ઝાડું-પોતા ન કરવા :

Image Credit

ઘરની સ્વચ્છતાનો સમય સાંજે છે, એટલે કે સૂર્યાસ્ત પહેલાં. સૂર્યાસ્ત પછી ઘરને સાફ કરવા અથવા સાફ કરવા માટે તે શુભ માનવામાં આવતું નથી. આ કરવાને કારણે, કોઈના ખરાબ દિવસો શરૂ થઈ શકતા નથી. ઉપરાંત, વડીલો પણ કહે છે કે સાંજે સૂર્યાસ્ત પહેલાં ઘર સાફ કરવું જોઈએ. આ પછી તે ન કરો.

સુર્યાસ્ત સમયે સુવું નહિ :

Image Credit

ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર, ઉંઘનો સમય રાત્રે નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. તેથી, સૂર્યાસ્ત પછી તરત જ ઊંઘ ન લેવી જોઈએ. ઉપરાંત, જ્યારે સૂર્યાસ્ત થઈ રહ્યો છે, ત્યારે તે સમયે કોઈએ સૂવું જોઈએ નહીં. આ કરવાથી ખરાબ નસીબ વધે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દેવી લક્ષ્મી સૂર્યાસ્ત પછી ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે અને જ્યારે તે કોઈને સૂતી જુએ છે ત્યારે તરત જ તે ઘરની બહાર નીકળી જાય છે. આવા મકાનમાં ગરીબી રહે છે અને આરોગ્ય સમસ્યાઓ પણ થાય છે.

ક્ષોર કાર્યો ન કરવા :

Image Credit

ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર, સૂર્યાસ્ત પછી કોઈ પણ પ્રકારનું કુશૌર કર્મ થવું જોઈએ નહીં. ક્ષોર કર્મનો અર્થ છે જેમ કે હેરકટ, શેવિંગ, નેઇલ કટીંગ વગેરે. આ કરીને, જીવનમાં નકારાત્મકતા વધે છે. તેની અશુભ અસરો પણ જોવા મળે છે. આ બધા કાર્યો સવારે અથવા સૂર્યાસ્ત પહેલાં કરવા જોઈએ. આ બધા કાર્યો સૂર્યાસ્ત પછી અશુદ્ધ માનવામાં આવે છે. તેથી, ભૂલી ગયા પછી પણ આ ભૂલો ન કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.