આજના આધુનિક યુગમાં, જ્યાં લોકો તેમના માતાપિતાને છોડી દે છે અને એકલા સ્થાયી થવાનું શરૂ કરે છે, આ સમયગાળામાં એક કુટુંબ છે, જે આ દિવસોમાં ઉદાહરણ તરીકે સ્થાપિત થયેલ છે. ખરેખર, આ કુટુંબ રાજસ્થાનનો છે, જેમાં કુલ 181 સભ્યો છે. આની સાથે, આ પરિવારને દેશનો સૌથી મોટો પરિવાર પણ માનવામાં આવે છે. અજમેરમાં મકાનમાં રહેતો આ પરિવાર 185 સભ્યોથી ભરેલો છે. ખરેખર, આ આખો પરિવાર નસિરાબાદના સબડિવિઝનના રામસર ગામમાં રહે છે અને સાથે રહેતા હોવા છતાં બધા ખૂબ જ ખુશ જીવન જીવે છે.

Image Credit

પરિવારના વડા વિશે વાત કરતા, તેનું માથું ભનવર લાલ માલી છે, જે બધા પરિવારને લે છે અને મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લે છે. આ સિવાય, આ કુટુંબની વિશેષતામાંની એક એ છે કે 75 કિલો લોટ રોટીઝ અહીં દરરોજ બનાવવામાં આવે છે, જેને રાંધવા માટે 10 સ્ટોવની જરૂર પડે છે. પરિવારમાં કુલ 55 પુરુષો છે અને 55 મહિલાઓ છે જેની પાસે 75 બાળકો છે. આવી સ્થિતિમાં, આ કુટુંબમાં કુલ 125 મતદારો છે, આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે પણ સરપંચ અથવા અન્ય કોઈ ચૂંટણીનો વારો આવે છે, ત્યારે પરિવારને વિશેષ મહત્વ આપવામાં આવે છે.

Image Credit

કૌટુંબિક પુત્ર ભાગચંદ માલીએ કહ્યું કે તેમના દાદા સુલતાન માલી હતા, જેમણે હંમેશાં તેમને સાથે રહેવાનું શીખવ્યું હતું. સુલતાન માલીને કુલ 6 પુત્રો હતા, જેમાંથી ભાગચંદના માલિકના પિતા ભવર લાલ છે, સૌથી મોટો અને બાકીના તેના નાના ભાઈઓ રામચંદ્ર, મોહન, શાગન, બર્ડીચંદ અને છોતુ છે. કુટુંબના સભ્યો કહે છે કે તેઓ દાદા સુલતાન માલીથી સાથે રહેવાનું શીખ્યા હતા અને તેમના દાદાએ તેમને હંમેશાં એક સાથે જોડ્યા હતા.

Image Credit

તેના પરિવાર વિશે માહિતી આપતા, પુત્ર ભાગચંદ માલીએ કહ્યું કે તેમનો પરિવાર ખેતી પર આધારીત છે, પરંતુ જેમ જેમ તેમનો પરિવાર વધી રહ્યો છે, તેમ તેમ તેણે કમાણીનું સાધન વધાર્યું છે અને ડેરી પણ ખોલી છે. અને બિલ્ડિંગની સામગ્રી પ્રદાન કરવાનું કામ પણ છે શરૂ કર્યું. કુટુંબના વડા, ભવર લાલ કહે છે કે યુનાઇટેડ પરિવારમાં જે મજા છે તે ક્યાંય મળી નથી કારણ કે કોઈ પણ કામનો ભાર એક સાથે રહીને એક વ્યક્તિ પર નથી. આ સિવાય, તમે પરિવારમાં સાથે રહીને આર્થિક રીતે એકબીજાને મદદ કરી શકો છો. તે નોંધવું યોગ્ય છે કે આ કુટુંબમાં, જે હંમેશાં એક સાથે હોય છે, દરેકને એકબીજાથી સારી રીતે મુક્ત હોય છે અને ઝઘડા અને ઝઘડા ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.