બિહારમાં દેશી વર અને વિદેશી કન્યાના લગ્નની ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. ફિલિપાઇન્સની છોકરી બિહારમાં રહેતા એક યુવક સાથે પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી. આ પછી, તેણે પોતાનો પ્રેમ પણ વ્યક્ત કર્યો. છોકરાને તે પણ ગમ્યું. આવી સ્થિતિમાં, બંને લગ્ન કરવા માટે પણ સંમત થયા. આ પછી, છોકરીએ વિઝાની રાહ જોવી શરૂ કરી.

Image Credit

જલદી તેને ભારત આવવાનો વિઝા મળ્યો. તે તરત જ અહીં આવી. વિદેશી છોકરી સીધા બિહાર પર પહોંચી અને તેના વરરાજા સાથે સાત રાઉન્ડ લીધી. આખા ગામની તેમના લગ્ન વિશે ચર્ચા કરવામાં આવી રહી છે. દરેક જણ વિદેશી કન્યા અને દેશી વરરાજાની જોડી જોવા માંગે છે. ચાલો જાણીએ કે બંનેની લવ સ્ટોરી કેવી રીતે શરૂ થઈ જે લગ્નમાં પહોંચી.

Image Credit

ધીરજ પ્રસાદ ગોપાલગંજ જિલ્લાનો છે. તે અહીં ફુલ્વરિયા બ્લોકના મુરર બટરહા ગામનો રહેવાસી છે. તે ફિલિપાઇન્સમાં કામ કરે છે. તે ત્યાંની એક હોટલમાં મેનેજર છે. તે અહીં જ તે ફિલિપાઇન્સની છોકરી વાલ્મન ડુમરાને મળ્યો. બંનેની બેઠક મિત્રતામાં ફેરવાઈ. ધીરે ધીરે બંને નજીક આવવાનું શરૂ કર્યું.

Image Credit

આ પછી, બંને એક બીજાના પ્રેમમાં પણ પડ્યા. છોકરીને બિહારના છોકરાને એટલો ગમ્યો કે તેણે લગ્નની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી. આ પછી, બંનેએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. જો કે, લગ્ન માટે બિહાર જવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. યુવતીના આખા પરિવારે વિઝા લાગુ કર્યો પણ ફક્ત છોકરીને વિઝા મળ્યો.

Image Credit

વેલમૂન વિઝા લઈને ભારત આવ્યો હતો. ધૈરાજ અને તેણીના લગ્ન 18 મેના રોજ પણ થયા હતા. વિદેશી પુત્રી -લાએ ભારતીય પરંપરા અનુસાર લગ્ન કર્યા, જોકે તેમને હિન્દુ ધર્મ અને રિવાજો વિશે કોઈ જાણકારી નથી. તે હિન્દી પણ બોલતી નથી. તે જ સમયે, લોકો બંનેની જોડી જોવા માટે ઉમટી પડ્યા. દરેક વ્યક્તિ વરરાજા અને કન્યા જોવા માંગતો હતો.

Image Credit

લગ્ન પછી છોકરી ખૂબ ખુશ છે અને તે કહે છે કે હવે તે તેના પતિ સાથે રહેશે. તે જ સમયે, ધીરજના ભાઈઓ પંકજ અને નીરજ પણ લગ્નથી ખૂબ ખુશ છે. તે કહે છે કે ભાઈએ ખૂબ જ યોગ્ય કામ કર્યું છે. તે હંમેશાં તેની સાથે રહે છે. આ લગ્ન ગામમાં ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવી રહ્યા છે. લોકો કહે છે કે પ્રથમ વખત કોઈ વિદેશી કન્યા ગોપાલગંજ લાવવામાં આવી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.