એવું કહેવામાં આવે છે કે પતિ અને પત્ની વચ્ચેનો સંબંધ ખૂબ જ અતૂટ છે, જેને આપણે જોઈએ તો પણ આપણે તોડી શકતા નથી. આજે અમે તમને આવા પતિ અને પત્નીની સાચી વાર્તા કહીશું. જ્યાં પતિએ તેની પત્નીને બચાવવા માટે કંઈક કર્યું, જે કોઈ સ્વપ્નમાં પણ કલ્પના કરી શકતું નથી. ખરેખર, આ વાર્તા સુરેશ ચૌધરીની છે, જે રાજસ્થાનના પાલી જિલ્લાની છે, જેની પત્ની માંદગીને કારણે તેનો છેલ્લો દિવસ કાપી રહી હતી. પરંતુ સુરેશે હિંમત ગુમાવ્યો નહીં અને બધું દાવ પર મૂક્યું અને તેની પત્નીને મૃત્યુના મોંથી પાછો લાવ્યો. ડો. કોરોનાથી સંક્રમિત પત્નીને બચાવવા માટે, આ ડૉક્ટરે એક ક્વાર્ટર એક મિલિયન રૂપિયામાં વિતાવ્યો અને અંતે તેનો પ્રેમ બચાવ્યો. આજે દરેક આ ડૉક્ટરની પ્રશંસા કરી રહ્યા છે.

Image Credit

Year૨ વર્ષીય સુરેશ ચૌધરી પાલી જિલ્લાના ખૈરવા ગામનો રહેવાસી છે, જે તેની પત્ની અનિતા અને અંજુ અને 5 વર્ષના પુત્ર સાથે તેમના પોતાના ગામમાં રહેતા હતા. જ્યારે મે મહિનામાં કોરોનાની બીજી તરંગ આવી ત્યારે તેની પત્ની અનિતાને તપાસ કરવામાં આવી ત્યારે તાવ આવ્યો, ત્યારે જાણવા મળ્યું કે તેને કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો હતો. આ જોઈને, અનિતાની સ્વાસ્થ્ય બગડતું રહ્યું અને ત્યારબાદ સુરેશ તેની પત્નીને બાંગર હોસ્પિટલમાં લઈ ગયો. અહીં તેને કોઈ પલંગ મળ્યો ન હતો, તેથી તે જોધપુરમાં તેની પત્ની સાથે આઈમ્સ પહોંચ્યો અને તેને અહીં અનિતા સ્વીકાર્યો. સુરેશ પોતે ડૉક્ટર છે, તેથી જ્યારે કોરોના ટોચ પર હતો, ત્યારે તે પણ રજાઓ મેળવી રહ્યો ન હતો, તેથી તેણે પત્નીને સંબંધી પાસે છોડી દીધો અને ફરજ પર પાછો આવ્યો.

Image Credit

સારવાર દરમિયાન, જ્યારે તેને ખબર પડી કે અનિતાની સ્થિતિ વધુ વણસી ગઈ છે અને તેના ફેફસાં 95% બગડ્યા છે અને તે વેન્ટિલેટર પર હતી. આવી સ્થિતિમાં, ડૉક્ટરે પણ જવાબ આપ્યો કે હવે છટકી જવાનું ખૂબ મુશ્કેલ છે. પરંતુ સુરેશે હજી હાર માની ન હતી અને તેની પત્ની સાથે અમદાવાદ ગયા હતા. તે અહીં હતું કે 1 જૂને, તેણે તેની પત્નીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરી. આ સમય દરમિયાન, અનિતાનું વજન 50 કિલોથી ઘટાડીને 30 કિલો થયું હતું અને શરીરમાં લોહીનો અભાવ હતો. તેઓને ઇસીએમઓ મશીન પર મૂકવામાં આવ્યા હતા, જેના દ્વારા હૃદય અને ફેફસાં બહારથી કાર્ય કરે છે. આ પ્રક્રિયા ખૂબ ખર્ચાળ છે, આવી પરિસ્થિતિમાં, દરરોજ ઓછામાં ઓછા 1 લાખ ખર્ચ. જોકે સુરેશને આ સારવારમાં દેવામાં ખરાબ રીતે ડૂબી ગયો હતો, પરંતુ તેના મનમાં ફક્ત એક જ ઇચ્છા હતી કે તેણે કોઈ પણ સંજોગોમાં પત્નીને બચાવવાની હતી. છેવટે, 87 દિવસના સંઘર્ષ પછી, અનિતાની તબિયત સુધરી અને તે મોતના મુખમાંથી પરત આવી.

Image Credit

સારવાર દરમિયાન, સુરેશે બધું દાવ પર મૂક્યું હતું, પરંતુ હજી પણ પૈસા ટૂંકાવી રહ્યા હતા, આવી સ્થિતિમાં, તેણે એમબીબીએસની ડિગ્રીને મોર્ટગેજ કરીને બેંકમાંથી 70 લાખની લોન લીધી. જો કે, તેની પોતાની બચત ફક્ત 10 લાખની હતી. સુરેશે તેના મિત્રો અને સંબંધીઓ પાસેથી 20 લાખ રૂપિયા એકત્રિત કર્યા હતા અને 15 લાખ માટે પોતાનો કાવતરું મોકલ્યો હતો. અનિતાની પુનપ્રાપ્તિ પછી, એવું કહેવામાં આવે છે કે આજે તે ફક્ત તેના પતિની જીદ અને જુસ્સાને કારણે જીવંત છે. અનિતા મટાડ્યા ત્યારથી સુરેશે ખૂબ જ ખુશ થવા માંડ્યા છે. આ જ સુરેશ એમ પણ કહે છે કે, ‘તે તેની આંખો સમક્ષ તેને કેવી રીતે મરી જશે? હું ઘણું વધારે પૈસા કમાવીશ, પરંતુ જો તેની સાથે કંઈક થાય, તો કદાચ હું જીવંત રહી શક્યો ન હોત. ‘

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.