નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીને બોલિવૂડ બહુમુખી કલાકારોમાં ગણવામાં આવે છે. નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકી, તેમની જબરદસ્ત અભિનય દ્વારા, દરેક પાત્રને મારી નાખે છે. તે કહેવું ખોટું નથી કે તેઓ જે ફિલ્મમાં છે તેમાં સુંદરતા ઉમેરશે. નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકી તે સ્થળે સ્થાન લેતા નથી જ્યાં તેઓ તેમની મહેનત પર પહોંચ્યા છે તે સ્થળે પહોંચ્યા છે.

Image Credit

ધીરે ધીરે, નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીએ તેના પોતાના લોકોના હૃદયમાં વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું છે. પરંતુ તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે નવાઝુદ્દીન માટે ફિલ્મ કારકિર્દીની શરૂઆત સરળ નહોતી. પ્રારંભિક દિવસોમાં તેને ઘણી વખત અસ્વીકારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. નવાઝ તેની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં ઓડિશન્સ આપીને કંટાળી ગયો હતો. માત્ર આ જ નહીં, ટીવી શોના નિર્માતાઓએ એકવાર તેનું ખૂબ અપમાન કર્યું. ઉત્પાદકોએ તેમને કહ્યું કે તેના સરેરાશ દેખાવને કારણે, તેઓ તેને શોમાં લઈ શકતા નથી.

નિર્માતાઓએ તેમને એમ પણ કહ્યું હતું કે જો અમે તમને પસંદ કરીએ તો, અમને તમારા માટે વધુ લાઇટની જરૂર હોવી જોઇએ. નવાજુદ્દીન સિદ્દીકી ઘણી વખત નકારી કાઢ્યા પછી પણ પીછેહઠ કરી શક્યા નહીં, છેવટે તેને ફિલ્મો મેળવવાનું શરૂ કર્યું. જો કે આ ફિલ્મો નાના બજેટની હતી, પરંતુ તેઓ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ દરમિયાન ખૂબ પ્રશંસા મેળવતા હતા. નવાઝુદ્દીન એક પછી એક સફળતાની સીડી પર ચડી ગયો.

Image Credit

આજે, નવા બજેટ ફિલ્મોના નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીના ડિરેક્ટર હાથ લે છે. વર્ક ફ્રન્ટ વિશે વાત કરતા, નવાઝ તાજેતરમાં હેરોપંતી 2 માં જોવા મળ્યો હતો. ઠીક છે, આ ફિલ્મ વિશેષ કંઈપણ કરી શકતી નહોતી, પરંતુ નવાઝની અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, નવાઝ 96 કરોડનો માલિક છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.