2022 ની શની જયંતિ સોમવારે 30 મેના રોજ ઉજવવામાં આવશે. શનિ દેવનો જન્મ જયેશા અમાવાસ્યા પર થયો હતો, તેથી દર વર્ષે જયેશ્તા અમાવાસ્યા શનિ જયંતિ પર ઉજવવામાં આવે છે. શનિ અમાવાસ્યા સોમવાર, 30 મેના રોજ ઉજવવામાં આવશે. શનિ જયંતિ આ વખતે સોમ્વતી અમાવાસ્યા સાથે આવી રહી છે. આ સિવાય આ દિવસે બે શુભ યોગ પણ બનાવવામાં આવી રહ્યા છે. સુકર્મા યોગ આ દિવસે બનાવવામાં આવી રહ્યો છે. આ સિવાય સર્વરથા સિદ્ધ યોગ પણ બનાવવામાં આવી રહ્યો છે. આ યોગમાં, ભગવાન શનિની પૂજા બધી ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરે છે, કારણ કે સર્વરથા સિદ્ધ યોગના કાર્યોમાં સફળતા પૂરી પાડશે.

Image Credit

આ સમયે શનિ જયંતિના દિવસે, સર્વર્થ સિદ્ધ યોગા 07: 12 થી મંગળવાર, 31 મેના રોજ સવારે 5. વાગ્યે શરૂ થશે. જો તમે શનિ જયંતિ પર શનિ દેવને કૃપા કરી, તો આ મુહુરતામાં પૂજા કરવી તમારા માટે ખૂબ શુભ રહેશે. આ સિવાય, સવારથી 11 થી 39 મિનિટ સુધી સુકર્મા યોગ પણ હશે. આ યોગ શુભ અને શુભ કાર્યો માટે ખૂબ શુભ માનવામાં આવે છે. આ સિવાય, સવારે 11.51 થી 12.46 વાગ્યા સુધી ઉપાસના માટે શુભ સમય હશે. નહાવાનું, આ દિવસે ચેરિટીનું વિશેષ મહત્વ છે.

Image Credit

શાસ્ત્રો અનુસાર, શનિ જયંતિ પર શનિ દેવની ઉપાસનાનું વિશેષ મહત્વ છે. આ દિવસે, સવારે ઉઠો અને નહાવાથી છૂટકારો મેળવો વગેરે. શનિ દેવની મૂર્તિ પર તેલ, ફૂલના માળા ચડાવો. તેમના પગ પર કાળા ઉરદ અને તલ ઓફર કરો. આ પછી, તેલનો દીવો પ્રગટાવો અને શનિ ચલીસાનો પાઠ કરો. આ દિવસે ઉપવાસ પણ શની દેવની વિશેષ કૃપા લાવે છે. શનિ જયંતિના દિવસે, ગરીબ વ્યક્તિને ખોરાક ખાવાથી ખૂબ શુભ પરિણામો મળે છે.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દિવસે દાન આપીને, જીવનની બધી કટોકટી દૂર કરવામાં આવે છે. સામાન્ય રીતે, લોકોએ શનિ દેવનો ભય જોયો છે. આવા ઘણા વિભાગો છે જે શની દેવ ફક્ત ખરાબ લોકો કરે છે. પરંતુ સત્ય સંપૂર્ણપણે આથી આગળ છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, શાનિદેવ વ્યક્તિના કાર્યો અનુસાર વ્યક્તિને નિર્ણય લે છે. શનિનો અડધો -અને -એ -હાલ્ફ અને ધૈયા માણસના કાર્યોને ફળ આપે છે.

ખાસ નોંધ – લેખમાં આપવામાં આવેલી માહિતી અને સૂચનો સામાન્ય માહિતી અને નિષ્ણાતોના અભિપ્રાયના આધારે આપવામાં આવે છે. અમે તેનો દાવો કરતા નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.