આજના યુગમાં, પુત્ર અથવા પુત્રી બંને સમાન છે. પરંતુ હજી પણ દેશમાં કેટલાક પરિવારો છે જ્યાં પુત્રી હોય ત્યારે પુત્ર અને ગમ હોય ત્યારે ખુશીની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. કેટલાક છોકરી હોય ત્યારે પણ ભ્રૂત થઈ જાય છે. જોકે વિશ્વમાં કેટલાક ખરાબ લોકો છે, કેટલાક પણ સારા છે. આજે અમે તમને એવા ખેડૂત સાથે પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેમણે ઘરે પુત્રી હોવાની ઉજવણીની ઉજવણી કરી, જે આખું દેશ એક ઉદાહરણ આપી રહ્યું છે.

Image Credit

મહારાષ્ટ્રના પુણે જિલ્લાના બાલેવાડી વિસ્તારમાં, અજિત પાંડુરંગ બાલવાડકર નામનો ખેડૂત રહે છે. તાજેતરમાં તેના ઘરે એક પૌત્રીનો જન્મ થયો હતો. તેણે પૌત્રી ‘કૃષ્ણકા’ રાખ્યું. 26 એપ્રિલના રોજ, જ્યારે તે પૌત્રીને તેના ઘરે લાવ્યો, ત્યારે તે આખું ગામ જોતો રહ્યો. તે પૌત્રીને હેલિકોપ્ટરમાં બેસાડ્યો અને પછી તેને તેના ઘરે લાવ્યો. માત્ર આ જ નહીં, તેણે પૌત્રીને આવકારવા માટે મજબૂત ફટાકડા પણ કર્યા.

Image Credit

પૌત્રીને કારણે, ખેડૂતની ખુશી માટે કોઈ સ્થાન નહોતું. તેના ઘરની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. છોકરીને આવકારવા માટે ફૂલો પણ નાખવામાં આવ્યા હતા. ખેડૂતને તેના હૃદયથી ઇચ્છા હતી કે તેણે તેના ઘરની લક્ષ્મી એટલે કે પૌત્રીને ભવ્ય સ્વાગત કરવું જોઈએ. આ હેલિકોપ્ટર બુક કરવા માટે, ખેડૂતે પણ તેના ખિસ્સામાંથી એક લાખ રૂપિયા આપ્યા હતા.

બાળકના જન્મની ઉજવણી અહીં સમાપ્ત થઈ નથી. પુત્રી હોવાના આનંદમાં ખેડૂત અજિત પાંડુરંગને આખા ગામમાં મીઠાઈ મળી. આ સિવાય, પુત્રીના આગમન પર, ડ્રમ ડ્રમ્સ સાથે તેમનું પણ સ્વાગત કરવામાં આવ્યું. પાંડુરંગે કહ્યું કે મેં હંમેશાં પૌત્રી બનવાનું સપનું જોયું હતું. તેથી જ્યારે ભગવાન મારું સ્વપ્ન પૂર્ણ કરે છે, ત્યારે હું ખુશીથી ખીલે નહીં.

Image Credit

ખેડુતો પાંડુરંગની ઉજવણી તેમજ તેમના પડોશની પુત્રી હોવા છતાં. તે જ સમયે, પંડુરંગનું ઉદાહરણ સોશિયલ મીડિયા પર આપવામાં આવી રહ્યું છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જો ભારતમાં દરેક મકાનમાં કોઈ પુત્રી હોય તો આવી જ ઉજવણીની ઉજવણી કરવી જોઈએ.

નોંધપાત્ર રીતે, લોકો હજી પણ છોકરા અને છોકરી વચ્ચે ભેદભાવ રાખે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેઓએ આ ખેડૂત પાસેથી પ્રેરણા લેવી જોઈએ. પુત્ર અને પુત્રી વચ્ચે કોઈએ તફાવત ન કરવો જોઇએ. ભગવાન જે આપે છે, તે ખુશીથી સ્વીકારવું જોઈએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.