આજના યુગમાં, દરેકના પૈસા માટે લોભ છે. તે હંમેશાં ઓછું લાગે છે. લોકો પણ તેને કમાવવા માટે સખત મહેનત કરે છે. પરંતુ કેટલાકને સખત મહેનત છતાં પૂરતા પૈસા મળતા નથી. તેમનું ભાગ્ય એટલું ખરાબ છે કે જે પૈસા તે મેળવે છે, તે કેટલાક કારણોસર પણ ખર્ચવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, વિશાળ શાસ્ત્રના કેટલાક પગલાં અપનાવીને, તમે પૈસાની દ્રષ્ટિએ તમારું નસીબ તેજસ્વી કરી શકો છો.

ભારતમાં લોકો વિશાળ શાસ્ત્રને ઘણું માને છે. આ વિશાળ શાસ્ત્રમાં, જીવન સુધારવા માટે કેટલાક પગલાં આપવામાં આવે છે. આજે અમે તમને પૈસાના આગમનને વધારવાનો માર્ગ કહી રહ્યા છીએ. આ પગલાં લીધા પછી, તમારું ઘર હંમેશાં રહેશે. ત્યાં કોઈ વ્યર્થ ખર્ચ થશે નહીં. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ ઉપાય શું છે.

તુલસી ચમકાવશે કિસ્મત :

Image Credit

હિન્દુ ધર્મમાં, તુલસી છોડને ખૂબ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. વિશાળ શાસ્ત્ર પણ તેને ઘરમાં લાગુ કરવાની સલાહ આપે છે. જો તમે ઘરમાં તુલસીનો છોડ રોપશો, તો તેની નિયમિત પૂજા પણ થવી જોઈએ. તેણે નહાવા જોઈએ અને દરરોજ પાણી આપવું જોઈએ. રવિવારે તુલસીને પાણી આપતી બસ અને એકાદાશીને પ્રતિબંધિત માનવામાં આવે છે. મધર લક્ષ્મી પણ તુલસી માતાને ખુશ કરીને ખુશ થાય છે. પછી પૈસાની અછત નથી.

ભૂખ્યા જાનવરોને ભોજન :

Image Credit

વિશાળ શાસ્ત્ર અનુસાર, આપણે ભૂખ્યા પ્રાણીઓને ખોરાક આપવો જોઈએ. આમાં, ગાયને પક્ષીઓ અને બ્રેડને અનાજ આપવું એ સૌથી ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. જ્યારે પણ ઘરે ખોરાક રાંધવામાં આવે છે, ત્યારે પ્રથમ રોટલીએ ગાયનું નામ બનાવ્યું હતું. તે જ સમયે, છેલ્લી બ્રેડ કૂતરાની છે. આ સિવાય, માછલીને ભીના લોટને ખવડાવવું પણ ફાયદાકારક છે. આ પગલાંને કારણે ઘરમાં પૈસાની અછત નથી. જીવનની બધી વેદના દૂર કરવામાં આવે છે. ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ છે.

ગુરુવારે રાખો વિષ્ણુજીનું વ્રત :

ભગવાન વિષ્ણુને લક્ષ્મીનારાયણ પણ કહેવામાં આવે છે. તેથી, જો તમે વિષ્ણુને ખુશ કરો છો તો મધર લક્ષ્મી તેના પોતાના પર ખુશ થાય છે. તેથી, ગુરુવારે વિષ્ણુના નામ પર ઉપરોક્ત રાખો. આ દિવસે, મધર લક્ષ્મીએ પણ ભગવાન વિષ્ણુ સાથે પૂજા કરવી જોઈએ. પૂજા સમાપ્ત થયા પછી લક્ષ્મીનારાયણનો પણ પાઠ કરવો જોઈએ. આને કારણે, ઘરમાં પૈસાના આગમન છે.

દીવાથી રોશન કરો મંદિર :

Image Credit

જો તમારા જીવનમાં દુખનો અંધકાર હોય, તો પછી તમે દરરોજ મંદિરમાં દીવો લગાવીને તમારા જીવનમાં ખુશીનો પ્રકાશ લાવી શકો છો. જો શક્ય હોય તો, વાટને બદલે આર્ટવેરનો ઉપયોગ. આ મા લક્ષ્મીને ઝડપથી ખુશ કરે છે. મંદિર સિવાય, તમારા ઘરની પૂજા અને આંગણાની જગ્યાએ દીવો પ્રકાશિત કરો. આ ઘરમાં સકારાત્મકતા જાળવશે.

શિવલિંગ પર પાણી ચડાવો :

Image Credit

ભગવાન શિવ ભક્તોના દુ s ખને દૂર કરવા માટે જાણીતા છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે સવારે સ્નાન કરો છો અને સૂર્યોદયની પૂર્વને શિવિંગ પર પાણીથી અભિષેક કરો છો, તો તમારી દરેક ઇચ્છા પૂરી થાય છે. તમે શિવલિંગ પર બેલપટ્રા, અક્ષત અને દૂધ જેવી વસ્તુઓ પણ આપી શકો છો. આ શિવને ખુશ કરે છે અને તમારા ઘરને પૈસાની ટૂંકી મંજૂરી આપતું નથી. દરેક જણ દુ s ખને દૂર કરે છે.

ચંદ્રમાંની પૂજા કરો :

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે કુંડળીમાં ચંદ્ર સારી સ્થિતિમાં હોય તે વ્યક્તિને જીવનમાં પૈસાની અછત નથી. ખરેખર ચંદ્રને સંપત્તિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમનો પૂર્ણ ચંદ્ર દિવસ કરવો ખૂબ જ શુભ છે. આ નોકરીઓ અને વ્યવસાયમાં લાભ પૂરા પાડે છે. તે જ સમયે, ઘરમાં પૈસા ક્યારેય અટકતા નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.