90 ના દાયકાના હમ દિલ દ ચૂકે સનમ ‘માં એક ચિત્ર આવ્યું. આ ફિલ્મની વાર્તા એ હતી કે સલમાન અને ઐશ્વર્યા એકબીજાના પ્રેમમાં પડે છે. પરંતુ ઐશ્વર્યાએ અજય દેવગન સાથે લગ્ન કર્યા છે. લગ્ન પછી, અજય બતાવે છે કે તેની પત્ની સલમાનને પસંદ કરે છે. પછી તે આ બંનેમાં જોડાવા માટે કટિબદ્ધ છે. હવે તે ફિલ્મની બાબત બની ગઈ છે. પરંતુ તમને આશ્ચર્ય થશે કે આવા કેસ વાસ્તવિક જીવનમાં પણ આવ્યો છે. આ અનોખી ઘટના, જે તેના પતિ દ્વારા તેની પત્ની અને પ્રેમીને મળી છે, ઉત્તર પ્રદેશના રામપુરના અઝીમનાગર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના એક ગામની છે.

Image Credit

શિવાની (નામ બદલાયું) એ શાહાબાદ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના રહેવાસી શિવ સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં. લગ્ન ચાર મહિના પહેલા થયા હતા. દરમિયાન, પતિને તેની પત્નીના પ્રથમ પ્રેમીની ઝલક મળી. આ પછી, પત્નીએ શું કર્યું તે જોઈને સ્તબ્ધ થઈ ગઈ. રવિવારે (24 એપ્રિલ), પ્રેમીએ પત્નીને લગ્ન માટે તૈયાર થવા કહ્યું. આ પછી, તે પત્નીનું ગામ છોડીને ત્યાંથી ભાગી ગયું. પતિના આ કૃત્યને જોઈને પત્ની સ્તબ્ધ થઈ ગઈ. જો કે, તે પણ ખુશ હતો કે તે અને તેનો પ્રેમી ફરીથી ભેગા થયા. પરંતુ અહીં શિવાનીના પિતા દુખમાં આવ્યા.

Image Credit

શિવાનીના પિતા ચંદ્રપાલ દુખી છે કે તેમની પુત્રી પ્રેમીના ઘરે ગઈ હતી, પરંતુ તેની દહેજ હજી પણ તેના જૂનામાં પડેલી છે. જ્યારે તે તેના પૂર્વ પુત્ર -ઇન -લાવ પાસેથી દહેજ માંગવા ગયો, ત્યારે તેણે તેને દૂર કરી દીધો. યુવતીના પિતા કહે છે કે તેણે પુત્રીના લગ્નને તેની સ્થિતિ કરતાં વધુ દહેજ આપી હતી. હવે વરરાજા શિવ મારી પુત્રીને રાખતી નથી, પછી દહેજ પરત કરો.

Image Credit

પરંતુ શિવને દહેજ માટે લોભ મળ્યો. તેણે દહેજ પરત આપવાની ના પાડી. પિતાનો આરોપ છે કે પુત્રીમાં આટલા દહેજ મળ્યા પછી પણ તેને ત્રાસ આપતી હતી. પિતાએ કહ્યું કે મેં મારા પરસેવો અને સખત કમાયેલા પૈસાથી આ દહેજ આપી છે. હવે પુત્ર -લાવ પુત્રીને છોડી દે છે, પછી દહેજ પરત આપે છે. આ દહેજ સાથે, હું મારી નાની પુત્રી સાથે લગ્ન કરીશ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.