જો તમે શાહરૂખ ખાનની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘કલ હો ના હો’ જોઈ હશે તો તમને જીયા કપૂર યાદ હશે, જે એક ગોરી આંખોવાળી… સાંકડી આંખોવાળી નાની છોકરી છે. જિયા કપૂરનું સાચું નામ ઝનક શુક્લા છે. ‘કલ હો ના હો’માં જિયા એટલે કે ઝનકની માસૂમિયતે બધાને મોહિત કરી દીધા અને તેનું પાત્ર ઘણું ફેમસ થયું. પણ કોણ જાણતું હતું કે સુંદર દેખાતી જીયાની કારકિર્દી આટલી ઝડપથી મંદી લેશે અને તે વિસ્મૃતિના અંધકારમાં ખોવાઈ જશે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Jhanak Shukla (@jhanakshukla)

ઝાનક આજે 25 વર્ષની થઈ ગઈ છે, જ્યારે તે શાહરૂખ અને પ્રીતિ ઝિન્ટા સાથે મોટા પડદા પર દેખાઈ ત્યારે તે ખૂબ જ નાની બાળકી હતી, પરંતુ આજે ઝનક સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગઈ છે અને તેનું જીવન પણ. આ 25 વર્ષીય હવે એકદમ સ્વસ્થ દેખાય છે. જો તમે તેના લેટેસ્ટ ફોટોઝ જોશો તો એક ક્ષણ માટે તમે ઓળખી શકશો નહીં કે આ એ જ છોકરી છે જેને તમે શાહરૂખ ખાન સાથે જોઈ હતી.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Jhanak Shukla (@jhanakshukla)

ઝનકની અભિનય કારકિર્દી ભલે પૂરી થઈ હોય, પરંતુ તે સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ રહે છે અને ઈન્સ્ટાગ્રામ પર તેના મજેદાર ફોટા શેર કરતી રહે છે. ઝનકના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો અભિનેત્રી એક ફિલ્મી પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે. ઝનક ટીવી અને બોલિવૂડ અભિનેત્રી સુપ્રિયા શુક્લાની પુત્રી છે. ઝનક માત્ર ફિલ્મોમાં જ નહીં પરંતુ સિરિયલોમાં પણ બાળ કલાકાર તરીકે કામ કરી ચૂકી છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Jhanak Shukla (@jhanakshukla)

ઝાનકે 2003માં જ ‘કરિશ્મા કા કરિશ્મા’ સિરિયલમાં રોબોટ ગર્લની ભૂમિકા ભજવી હતી, જે ઘણી ફેમસ થઈ હતી.આ સિરિયલના નામથી જ ઝનકને આજે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ પીડા વ્યક્ત કરવામાં આવી હતી. અભિનેત્રીએ કહ્યું હતું કે તેણે પોતાની કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. ખૂબ જ વહેલા, જેના કારણે તેણીએ ટ્રેક ગુમાવ્યો અને 25 વર્ષની ઉંમરે તેની કારકિર્દી સમાપ્ત થઈ ગઈ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.