ઘણી વાર ફિલ્મોમાં તમે પોલીસને ચોરની પાછળ દોડતી અને તેને પકડતી જોઈ હશે, પરંતુ આવો જ એક કિસ્સો કર્ણાટકના મેંગલુરુ શહેરમાંથી સામે આવ્યો છે. થોડા દિવસો પહેલા ત્રણ ચોર એક મજૂરનો મોબાઈલ છીનવીને ભાગી રહ્યા હતા, પરંતુ ત્યારપછી આસિસ્ટન્ટ સબ ઈન્સ્પેક્ટર વરુણ આલ્વા સ્થળ પર પહોંચ્યા અને તેઓ કારમાંથી નીચે ઉતર્યા અને ચોરનો પીછો કરવા લાગ્યા.

Image Credit

લાંબા અંતર સુધી દોડ્યા પછી પોલીસ અધિકારીએ ચોરને પકડી લીધો. કોઈ વ્યક્તિએ તેનો વીડિયો બનાવ્યો, જે હાલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ અંગે લોકો પોતાની પ્રતિક્રિયા વ્યક્ત કરી રહ્યા છે. અહેવાલો અનુસાર, આ ઘટના બુધવારે જણાવવામાં આવી રહી છે. શહેરના નહેરુ ગ્રાઉન્ડ વિસ્તારમાં ત્રણ ચોરોએ એક મજૂરનો મોબાઈલ આંચકી લીધો અને ભાગવા લાગ્યા.

આસિસ્ટન્ટ સબ ઈન્સ્પેક્ટર વરુણ ત્યાં પેટ્રોલિંગ કરી રહ્યા હતા અને તેને આ વાતની જાણ થતાં જ તેણે ચોરોનો પીછો શરૂ કર્યો. ચોર લાંબા સમય સુધી ભાગતા રહ્યા અને ASI તેમનો પીછો કરતા રહ્યા. આખરે પોલીસકર્મીએ ભારે જહેમત બાદ ચોરને પકડી લીધો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થતાની સાથે જ તે પોલીસ અધિકારીઓ સુધી પહોંચી ગયો હતો. તેમણે પોલીસકર્મીના આ કામના વખાણ કર્યા છે.

Image Credit

મેંગલુરુ સિટી પોલીસે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે પોલીસ કમિશનરે ASI વરુણ આલ્વાને 10,000 રૂપિયાનું રોકડ ઈનામ આપ્યું છે અને વીડિયો સામે આવ્યા બાદ તેમના કામની પ્રશંસા કરી છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર પકડાયેલ યુવક ભૂતકાળમાં પણ ચોરી અને લૂંટના બનાવોમાં સંડોવાયેલો છે. હાલમાં આ પોલીસકર્મી સોશિયલ મીડિયા પર હીરો બની ગયો છે અને ઘણા લોકો તેની બહાદુરીના વખાણ કરી રહ્યા છે. અત્યાર સુધી હજારો લોકો આ વીડિયોને તમામ પ્લેટફોર્મ પર શેર કરી ચૂક્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.