વજન ઘટાડવા માટે, લોકો વિવિધ પ્રકારના આહારનું પાલન કરે છે, ઓછું ખોરાક લે છે. પરંતુ શું તે કોઈ નોંધપાત્ર ફેરફાર દર્શાવે છે? વજન ઘટાડવું એ આજકાલ એક મોટી સમસ્યા બની ગઈ છે અને ઘરેથી કામ કરવાને કારણે લોકો મેદસ્વી બની રહ્યા છે. કોરોનાને કારણે જીમ પણ બંધ છે અને ઘણા લોકો કસરત કરી શકતા નથી. શું તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે ચા પીવાથી તમારું વજન ઓછું થાય છે? અહીં અમે તમને ડાયટ ફોલો કરવા માટે નથી કહી રહ્યા, પરંતુ કેટલીક ખાસ ચા પીવા વિશે કહી રહ્યા છીએ, જેનાથી વજન ઓછું કરવું ખૂબ જ સરળ છે.

ગ્રીન ટી :

Image Credit

તમે જાણતા જ હશો કે ગ્રીન ટી પીવાના ઘણા ફાયદા છે. મોટાભાગના લોકો વજન ઘટાડવા માટે ગ્રીન ટી પીવે છે. ગ્રીન ટી લોહીના પ્રવાહમાં વધારો કરે છે અને કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઘટાડે છે. આને પીવાથી તમે ઝડપથી વજન ઘટાડી શકો છો અને ફિટ રહી શકો છો.

બ્લેક ટી :

Image Credit

ઘણા લોકોને પેટની ચરબીની સમસ્યા હોય છે, જેના માટે તેઓ ચરબી બર્નર અથવા વજન ઘટાડવાના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે. તેનાથી બચવા માટે તમે તમારા આહારમાં કાળી ચાનો સમાવેશ કરી શકો છો, જેમાં ખાસ ઘટકો હોય છે. તમને જણાવી દઈએ કે તેમાં પોષક તત્ત્વો અને એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટની માત્રા મળી આવે છે.

લેમન ટી :

Image Credit

જો તમે ઝડપથી વજન ઓછું કરવા માંગો છો, તો તમે લેમન ટી પી શકો છો. આદુ અને લેમન ટી તમારું વજન ઘટાડવામાં ફાયદાકારક છે, કારણ કે તેમાં વિટામિન સી અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ હોય છે. આ સિવાય લેમન ટી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે પણ અસરકારક છે.

ઉલોંગ ટી :

Image Credit

શું તમે જાણો છો કે ઓલાંગ ચા ચાઇનીઝ ચા છે? ઘણા સંશોધનો દર્શાવે છે કે ઓલોંગ ચા ચરબી બર્ન કરવામાં ફાયદાકારક છે. જો તમારું શુગર લેવલ વધારે રહે છે, તો આ ચા તમને ફાયદાકારક રહેશે. આ ચા કેટેચીન અને કેફીનમાંથી બને છે, જે વજન ઘટાડવામાં અસરકારક છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.