સિંહનું નામ પડતાં જ ભયને કારણે લોકોને પરસેવો છૂટી જાય છે. વિશાળ જીવન સાથે જોડાયેલા વિડિયો દરરોજ સોશિયલ મીડિયા પર આવતા રહે છે, ઘણા વીડિયોમાં સિંહ તેના શિકારને નિશાન બનાવતો પણ જોવા મળે છે, પરંતુ શું તમે હવે કલ્પના કરી શકો છો કે એક મહિલા સિંહને પોતાના ખોળામાં લઈને તેના ઘરે લઈ ગઈ, તે પણ જ્યારે તેણે તેના શિકારને તોડી નાખ્યો. પોતાનું પાંજરું અને ભાગી ગયો. હાલમાં જ સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવેલો વિડિયો જોઈને તમે પણ ચોંકી જશો.

Image Credit

rઅત્યાર સુધી તમે પાલતુ કૂતરા-બિલાડીને તેના માલિકના ખોળામાં જોયા જ હશે, પરંતુ તમે પહેલીવાર મહિલાના ખોળામાં સિંહ જોશો, તે પણ તેની સાથે લડતા. સોશિયલ મીડિયા પર વાઈરલ થઈ રહેલા સિંહનો આ વીડિયો કુવૈતની શેરીઓનો જણાવવામાં આવી રહ્યો છે, જ્યાં એક મહિલા અડધી રાત્રે સિંહને પોતાના ખોળામાં પકડીને બેઠેલી જોવા મળી રહી છે.

Image Credit

મિડલ ઇસ્ટ મોનિટરે અહેવાલ આપ્યો હતો કે કુવૈત શહેરમાં, એક પાળેલા સિંહે તેના ઘેરીમાંથી ભાગીને રહેણાંક વિસ્તારમાં પ્રવેશ કરીને ગભરાટ ફેલાવ્યો હતો. સબાહિયા વિસ્તારમાં સ્થાનિક અધિકારીઓને સિંહના આતંકના સમાચાર મળ્યા હતા, ત્યારબાદ સિંહની માલિક મહિલાએ સિંહણને પોતાના ખોળામાં ઉપાડ્યો અને પછી રસ્તા પર ચાલવા લાગી. ઓનલાઈન વાયરલ ફૂટેજ આ વિસ્તારમાં લગાવવામાં આવેલા સીસીટીવીમાં કેદ થઈ ગયા હતા, જે હવે સોશિયલ મીડિયા પર લોકોને આશ્ચર્યચકિત કરી રહ્યા છે.

વાયરલ વીડિયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે એક મહિલા, જે સિંહની માલિક હોવાનું કહેવાય છે, તે તેને પોતાના હાથમાં લઈ જઈ રહી છે. આ દરમિયાન સિંહ ત્યાંથી બહાર નીકળવાનો પૂરો પ્રયાસ કરતો જોવા મળે છે, પરંતુ મહિલાએ તેને પકડી રાખ્યો હતો. જ્યારે અહીંની મહિલા તેને લઈ જઈ રહી હતી ત્યારે જોરથી ગર્જના થઈ હતી.

Image Credit

આ વાયરલ વીડિયોને ટ્વિટર પર અત્યાર સુધીમાં 4.5 લાખથી વધુ વ્યૂઝ મળી ચૂક્યા છે. સાથે જ આ વીડિયોને 3.1 લાખ લોકોએ લાઈક કર્યો છે. ન્યૂઝ વેબસાઈટ યુપીઆઈના એક અહેવાલમાં, પર્યાવરણીય પોલીસે જણાવ્યું હતું કે સિંહ મહિલા અને તેના પિતાનો હતો, જેને અધિકારીઓએ પકડવામાં મદદ કરી હતી, ત્યારબાદ તેને સોંપવામાં આવ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે કુવૈતમાં સિંહ અને વાઘ જેવા જંગલી પ્રાણીઓને રાખવા ગેરકાયદેસર છે, પરંતુ તેમ છતાં અહીંથી સિંહો સાથે મિત્રતાના વીડિયો જોવા મળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.