એક્ટર પંકજ ત્રિપાઠીને આજે આખી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી ઓળખે છે, પરંતુ એક સમય હતો જ્યારે પંકજ દરેક પ્રોડ્યુસર-ડિરેક્ટર પાસે ફિલ્મોમાં નાના રોલ માટે જતો હતો. પંકજને ફિલ્મોમાં નામ ખૂબ જ ધીરે ધીરે મળ્યું પરંતુ જ્યારે તેને ઓળખ મળી તો તે એવું બન્યું કે બધા તેના પ્રશંસક બની ગયા. કાલીન ભૈયાના પાત્રે બધાનું ધ્યાન પોતાની તરફ ખેંચ્યું હતું. તે જ સમયે, મિર્ઝાપુરે તેનું ભાગ્ય બદલી નાખ્યું. આજે તેની ગણતરી ટોચના કલાકારોમાં થાય છે. પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે તેમના માથા પર છત પણ ન હતી, પરંતુ તે સમયે તેમની પત્ની મૃદુલા ત્રિપાઠીએ તેમનો સાથ આપ્યો, જેના કારણે તેઓ જીવનના દરેક તબક્કાને સરળતાથી પાર કરી શક્યા.

Image Credit

પંકજ અને મૃદુલાની લવ સ્ટોરી કોઈ ફિલ્મી સ્ટોરીથી ઓછી નથી. આ બંને પાસેથી માત્ર પ્રેમ જ નહીં, વાસ્તવિકતામાં પ્રેમ કેવી રીતે ભજવવો તે પણ શીખવા મળે છે. પંકજ જ્યારે તેના જીવનમાં સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો, તે સમયે તેની પત્ની મૃદુલા નોકરી કરીને ઘર સંભાળતી હતી. મૃદુલાને આ કારણથી પંકજ ‘હાઉસ ઓફ ધ મેન’ પણ કહેવામાં આવે છે.

જેવા છે તેવા એકબીજાનો સ્વીકાર કરવો :

Image Credit

પ્રેમમાં કદાચ આ પહેલી શરત હોવી જોઈએ કે એકબીજાને જેમ છે તેમ સ્વીકારવું જોઈએ. પંકજ ત્રિપાઠી અને મૃદુલા ત્રિપાઠીના સંબંધોની સૌથી સારી વાત એ છે કે બંનેએ એકબીજાને જેમ છે તેમ અપનાવ્યા હતા. જ્યારે મૃદુલા શરૂઆતથી જ સ્પષ્ટવક્તા અને શાનદાર છોકરી છે, પંકજ થોડો શાંત છે. પરંતુ બંને વચ્ચે એક વાત સામાન્ય હતી કે બંનેને નવલકથાના પાત્રો અને લેખકો વિશે વાત કરવી ગમતી.

પૈસા નહિ પ્રેમની પસંદગી :

Image Credit

આવી ઘણી કહેવતો જોવા મળશે કે આખી જિંદગી પ્રેમથી નથી ચાલતી, ઘર ચલાવવા માટે પણ પૈસાની જરૂર પડે છે. પરંતુ પંકજ ત્રિપાઠી અને મૃદુલા ત્રિપાઠીના સંબંધોમાં આ વાત દૂર દૂર સુધી ક્યાંય જોવા મળતી નથી. બંનેએ સાબિત કર્યું કે પ્રેમમાં પૈસો જ સર્વસ્વ નથી. જો તમે બંને એકબીજાની વિશેષતાના આધારે તમારા સંબંધો બાંધી રહ્યા છો, તો તમે ચુસ્તતામાં પણ જીવનની લક્ઝરીનો આનંદ માણી શકો છો.

ખરાબ સમયમાં સાથ સહકાર :

Image Credit

આજે આટલી સફળતા પછી પણ પંકજ ત્રિપાઠી દરેક જગ્યાએ પત્નીના વખાણ કરે છે અને શ્રેય આપે છે. આ કપલ બધાને શીખવે છે કે જો પ્રેમ સાચો હોય તો દરેક મુશ્કેલ પરિસ્થિતિને આસાનીથી પાર કરી શકાય છે.આ વાત કોઈનાથી છુપાયેલી નથી કે સંઘર્ષના દિવસોમાં પંકજ ત્રિપાઠી પાસે ઘર ચલાવવા માટે પૈસા નહોતા.અને ન તો કોઈ પ્રકારની આર્થિક સગવડ હતી. આધાર આવા કપરા સમયમાં તેમની પત્નીએ ઘરની જવાબદારી ઉપાડી લીધી હતી. પોતાના પતિના સપના પૂરા કરવા માટે મૃદુલાએ શિક્ષિકા તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું, જેના કારણે તેણે ઘરના ખર્ચની જવાબદારી અડધા ભાગમાં વહેંચી દીધી હતી.

સ્ટાર બન્યા પછી પણ સાદગી :

Image Credit

મૃદુલાએ તેના એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, ‘મેં સફળ વ્યક્તિ સાથે લગ્ન નથી કર્યા. મેં ફક્ત તે વ્યક્તિને મારો જીવનસાથી બનાવ્યો જે મારા માટે હંમેશા પ્રમાણિક હતો. મને હજુ પણ નથી લાગતું કે પંકજ બહુ મોટો સેલિબ્રિટી સ્ટાર છે. તે આજે પણ એવા જ છે જે પહેલા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.