સંજય દંત બોલિવૂડના શ્રેષ્ઠ અભિનેતામાંથી એક છે. તેના ત્રણ લગ્નો ઉપરાંત બોલિવૂડની ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે તેના નામ જોડાયેલા છે. રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ફિલ્મ રોકીથી બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ કરનાર સંજુ બાબાએ 300થી વધુ ગર્લફ્રેન્ડ બનાવી હતી. જો કે તેના પ્રેમની ઘણી વાતો ફેમસ છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સંજય દત્તને એક એર હોસ્ટેસને જોઈને એવું દિલ મળી ગયું હતું કે તેણે તેને લગ્ન માટે પ્રપોઝ કર્યું હતું. પરંતુ સંજુએ એક શરત મૂકી કે એર હોસ્ટેસે લગ્ન કરવાની ના પાડી અને બંને અલગ થઈ ગયા.

Image Credit

સંજય દત્તને પહેલી જ ફિલ્મ ‘રોકી’થી ઘણી લોકપ્રિયતા મળી હતી. આ ફિલ્મના થોડા વર્ષો પછી તેને ‘નામ’ ઓફર કરવામાં આવી હતી. જેના માટે તે ફિલિપાઈન્સ શૂટ કરવા ગયો હતો. સંજય દત્ત ફિલિપાઈન્સમાં શા નામની યુવતીના પ્રેમમાં પડ્યો હતો. ટૂંક સમયમાં જ સંજય શા સાથે સંબંધ બાંધ્યો. સંજય દત્ત શા સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા પરંતુ એક શરતના કારણે બંને અલગ થઈ ગયા.

Image Credit

યાસિર ઉસ્માનના પુસ્તક ‘સંજય દત્તઃ ધ ક્રેઝી અનટોલ્ડ સ્ટોરી ઓફ બોલિવૂડ બેડ બોય’માં આ વાત સામે આવી છે. સંજયે શાની સામે જે શરત મૂકી હતી તે મુજબ તેણે તેની એરહોસ્ટેસની કારકિર્દી છોડીને ઘર સંભાળવું પડ્યું હતું. પરંતુ શૉ આ માટે તૈયાર નહોતો. આ કારણે બંનેએ અલગ થવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

Image Credit

પુસ્તક અનુસાર, આ પછી સંજય દત્ત એક્ટ્રેસ કિમી કાટકર સાથે રિલેશનશિપમાં હતો, જોકે જ્યારે તે રિચા શર્માને મળ્યો ત્યારે તે તેના તરફ આકર્ષાયો. તે સમયે રિચા ન્યૂયોર્કથી આવી હતી. બંનેએ હમ નૌજવાન જેવી ફિલ્મોમાં પણ સાથે કામ કર્યું હતું. સંજય દત્તે પહેલીવાર રિચાને તેની એક ફિલ્મ દરમિયાન જોઈ હતી અને તેને જોઈને તે અભિનેત્રીને પોતાનું દિલ આપી રહ્યો હતો. કહેવાય છે કે સંજયને રિચાની સાદગી પસંદ હતી. અને તેની સાથે લગ્ન કરવા માંગતો હતો. જોકે, સંજયની એ જ જૂની સ્થિતિ હતી. જેનો રિચાએ પણ સ્વીકાર કર્યો હતો. બંનેના લગ્ન 1987માં થયા હતા. સંજય દત્તના આ પહેલા લગ્ન હતા જે 1996માં જ તૂટી ગયા હતા. 2 વર્ષ પછી સંજયે રિયા પિલ્લઈ સાથે લગ્ન કર્યા, પરંતુ આ લગ્ન પણ 2008માં તૂટી ગયા અને તે જ વર્ષે સંજય દત્તે માન્યતા દત્ત સાથે લગ્ન કર્યા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.