બોલિવૂડ અભિનેત્રી કંગના રનૌત છેલ્લા ઘણા દિવસોથી વિવાદોમાં છે અને હાલમાં જ તેને જાનથી મારી નાખવાની ધમકીઓ મળી રહી છે, ત્યારબાદ તેણે પોલીસમાં એફઆઈઆર નોંધાવી છે. કંગના રનૌતે આ માહિતી અને એફઆઈઆરની કોપી સોશિયલ મીડિયા દ્વારા દરેક સાથે શેર કરી છે. તમને જણાવી દઈએ કે કંગના રનૌતે મુંબઈ પર થયેલા આતંકવાદી હુમલા પર એક પોસ્ટ કરી હતી, તેણી કહે છે કે આ પોસ્ટ પછી જ તેને ધમકીઓ મળી રહી છે. આ પોસ્ટમાં કંગના રનૌતે અમૃતસરના ગોલ્ડન ટેમ્પલની તસવીરો શેર કરી છે અને તેણે ઘણા લોકો પર નિશાન સાધ્યું છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Kangana Thalaivii (@kanganaranaut)

જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી વિરૂદ્ધ અલગ-અલગ મામલામાં કેસ પણ નોંધાયેલા છે અને તાજેતરમાં જ્યારે તેણે ખેડૂતોના આંદોલનની વાત કરી તો તે દરમિયાન તેના પર ઘણા આરોપો પણ લગાવવામાં આવ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં, કંગના રનૌતે શેર કરેલી પોસ્ટમાં, તેણે ઘણી બધી બાબતો કહી છે અને સોનિયા ગાંધીને અપીલ કરી છે કે તે પંજાબના મુખ્યમંત્રીને તેના પર તાત્કાલિક પગલાં લેવા સૂચના આપે.

કંગના રનૌતે ઈન્સ્ટાગ્રામ પર 4 તસવીરો સાથે પોસ્ટ શેર કરી છે અને તેમાં લખ્યું છે કે, ‘મુંબઈમાં થયેલા આતંકવાદી હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને યાદ કરીને મેં લખ્યું કે દેશદ્રોહીઓને ક્યારેય માફ કરશો નહીં અને ભૂલશો નહીં. આ પ્રકારની ઘટનામાં દેશની અંદરના ગદ્દારોનો હાથ છે. દેશદ્રોહી દેશદ્રોહીઓએ ક્યારેય પૈસાના લોભમાં તો ક્યારેક પદ અને સત્તાના લોભમાં ભારત માતાને કલંકિત કરવાની એક પણ તક છોડી નથી, જયચંદ અને દેશની અંદરના ગદ્દારો કાવતરાં કરીને રાષ્ટ્રવિરોધી શક્તિઓને મદદ કરતા રહ્યા, ત્યારે જ આવી ઘટનાઓ બનતી રહે છે. ત્યાં

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Kangana Thalaivii (@kanganaranaut)

કંગનાએ આગળ લખ્યું, ‘મારી આ પોસ્ટ પર, મને વિઘટનકારી શક્તિઓ તરફથી સતત ધમકીઓ મળી રહી છે. ભટિંડાના એક ભાઈએ ખુલ્લેઆમ મને મારી નાખવાની ધમકી આપી છે. હું આવા શિયાળ કે ધમકીઓથી ડરતો નથી. હું દેશ વિરુદ્ધ ષડયંત્ર કરનારાઓ અને આતંકવાદી દળો વિરુદ્ધ બોલું છું અને હંમેશા બોલીશ. નિર્દોષ જવાનોની હત્યા નક્સલવાદીઓ હોય, ટુકડે ટુકડે ગેંગ હોય કે પછી એંસીના દાયકામાં પંજાબમાં ગુરુઓની પવિત્ર ભૂમિને કાપીને ખાલિસ્તાન બનાવવાના સપના જોતા વિદેશમાં બેઠેલા આતંકવાદીઓ હોય.

આ સાથે તેમણે લખ્યું- ‘લોકશાહી આપણા દેશની સૌથી મોટી તાકાત છે, સરકાર કોઈપણ પક્ષની હોય, પરંતુ બાબાસાહેબ આંબેડકરના બંધારણે આપણને નાગરિકોની અખંડિતતા, એકતા અને મૂળભૂત અધિકારો અને અભિવ્યક્તિની સુરક્ષાનો મૂળભૂત અધિકાર આપ્યો છે. વિચારો. છે. મેં ક્યારેય કોઈ જાતિ, ધર્મ અથવા જૂથ વિશે અપમાનજનક અથવા નફરત ફેલાવતું કંઈપણ કહ્યું નથી.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Kangana Thalaivii (@kanganaranaut)

સોનિયા ગાંધી પર નિશાન સાધતા કંગનાએ કહ્યું, ‘હું કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયાજીને પણ યાદ અપાવવા માંગુ છું કે તમે પણ એક મહિલા છો, તમારી સાસુ ઈન્દિરા ગાંધીએ અંતિમ ક્ષણ સુધી આ આતંકવાદ સામે જોરદાર લડત આપી હતી. કૃપયા તમારા પંજાબના મુખ્ય પ્રધાનને આવા આતંકવાદી, વિઘટનકારી અને રાષ્ટ્રવિરોધી શક્તિઓના જોખમો પર તાત્કાલિક પગલાં લેવા સૂચના આપો. મેં ધમકીઓ સામે પોલીસમાં એફઆઈઆર નોંધાવી છે. મને આશા છે કે પંજાબ સરકાર પણ ટૂંક સમયમાં પગલાં લેશે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Kangana Thalaivii (@kanganaranaut)

અભિનેત્રીએ વધુમાં કહ્યું કે મારા માટે દેશ સર્વોપરી છે, આ માટે ભલે મારે બલિદાન આપવું પડે, મને સ્વીકાર્ય છે, પરંતુ હું ન તો ડરતી છું અને ન તો ક્યારેય ડરતી, દેશના હિતમાં હું સામે ખુલીને બોલતી રહીશ. દેશદ્રોહી પંજાબમાં ચૂંટણી થવાની છે, આ માટે કેટલાક લોકો સંદર્ભ વિના મારા શબ્દોનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, જો ભવિષ્યમાં મને કંઈ થશે તો તેના માટે માત્ર નફરત અને રેટરિકની રાજનીતિ કરનારાઓ જ જવાબદાર રહેશે. ચૂંટણી જીતવાની રાજકીય મહત્વાકાંક્ષા ખાતર કોઈના પ્રત્યે નફરત ન ફેલાવવા તેમને હાર્દિક વિનંતી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.