લગ્ન પછીના સંબંધોને જીવનભર ટકી રહેવા માટે પ્રેમ અને વિશ્વાસની જરૂર હોય છે. જો પતિ-પત્ની વચ્ચે વિશ્વાસ અને આદર ન હોય તો આવા સંબંધ લાંબો સમય ટકી શકતા નથી. આવું ઘણી વખત બને છે જ્યારે સંબંધમાં વિશ્વાસ નબળો પડવા લાગે છે અને સંબંધ તૂટવાની અણી પર પહોંચી જાય છે. ખાસ કરીને પુરૂષો વિશ્વાસની બાબતમાં ખૂબ જ અણઘડ હોય છે. તેઓ કોઈની પણ વાત પર કે અદ્રશ્ય વસ્તુઓ પર ભરોસો કરીને બેસી જાય છે. ઘણી વખત પતિ પોતાની પત્નીની નાની નાની બાબતો પર શંકા કરવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે તમારા સંબંધોને મજબૂત કરવા માંગો છો, તો આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો.

એક્સ સાથે દોસ્તી :

Image Credit

લગ્ન પછી પતિ ગમે તેટલો સારો હોય, પરંતુ તે બિલકુલ સહન નથી કરતો કે તેની પત્ની તેના ભૂતપૂર્વ સાથે સંપર્કમાં રહે કે તેની સાથે વાત કરે. ભલે તમારો પતિ આ વાત જાહેર ન થવા દે, પણ તેને મનથી આ સંબંધ ગમશે નહીં. તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે જો તમારા પતિના મનમાં તમારા વિશે કોઈ શંકા છે. જો કે, પતિઓએ એ પણ યાદ રાખવું જોઈએ કે તે સંબંધ હવે રહ્યો નથી અને તેમની પત્નીમાં વિશ્વાસ રાખવો જોઈએ.

બીજા પુરુષના વખાણ :

Image Credit

મોટાભાગના કપલ્સમાં એવું જોવા મળે છે કે જ્યારે તેમનો પાર્ટનર બીજા છોકરાની પ્રશંસા કરે છે અથવા તેની સાથે વધુ મજાક કરે છે ત્યારે પુરુષોને ઈર્ષ્યા થાય છે. અસુરક્ષાની આ લાગણી ત્યારે વધી જાય છે જ્યારે તેની પત્ની તેની સામે બીજા પુરુષના વખાણ કરે છે. આ જ કારણ છે કે પરિણીત મહિલાઓ છોકરાઓ સાથે મિત્રતા કરવાનું ટાળે છે. જો કે, પતિએ સમજવું જોઈએ કે જો તમારી પત્ની તમારા માટે સંપૂર્ણ રીતે પ્રતિબદ્ધ છે, તો તમારે તેના પર શંકા ન કરવી જોઈએ.

કડવા અનુભવો :

Image Credit

ઘણી વખત લોકોના કેટલાક જૂના અનુભવ હોય છે જેના કારણે તેઓ શંકા કરવા લાગે છે. જો તમારા પતિને ક્યારેય કોઈ સંબંધમાં છેતરપિંડી થઈ હોય અથવા તેને કોઈ ખરાબ અનુભવ થયો હોય, તો તે તેને તમારી સાથે પણ જોડતા જોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં લોકો ઇચ્છવા છતાં પણ વિશ્વાસ કરી શકતા નથી. જો કે, છોકરાઓએ સમજવું જોઈએ કે એવું જરૂરી નથી કે આવી જ સ્થિતિ તમારી પત્નીની પણ હોય. તેથી જ ખુલ્લી વાતચીત કરવી મહત્વપૂર્ણ છે.

વધુ કમાણી કરનાર પત્ની :

Image Credit

ભલે આજકાલ પતિ-પત્ની બંને કમાવા લાગ્યા છે, પરંતુ હજુ પણ ઘણા પુરુષોને એ પસંદ નથી હોતું કે તેમની પત્નીનો પગાર તેમના કરતા વધારે હોય. જો કે ઘણા પતિઓ આનાથી ખુશ છે, પરંતુ ઘણા લોકો તેને લઈને અસુરક્ષિત અનુભવવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં બિનજરૂરી શંકાઓ ઊભી થાય છે. ઘણી વખત પતિઓ તેમની પત્નીના બોસ સાથેના સંબંધ વિશે વિચારવા લાગે છે. જે તમારા સંબંધોને નબળા બનાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *