દક્ષિણના લોકપ્રિય અભિનેતા, જેમિની ગણેશન અને અભિનેત્રી પુષ્પવલ્લીની પુત્રી ભાનુરેખા ઉર્ફે રેખા 70 અને 80 ના દાયકાની સૌથી સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક રહી છે. રેખાને ક્યારેય તેના પિતાનું નામ અને પ્રેમ મળ્યો નથી. આર્થિક સંકડામણના કારણે રેખાએ પોતાનો અભ્યાસ છોડી દીધો હતો અને 13 વર્ષની ઉંમરે ફિલ્મોમાં પોતાની કારકિર્દી શરૂ કરી હતી. રેખાના અંગત જીવનમાં પણ ઘણા ઉતાર -ચsાવ આવ્યા. તેમના વ્યાવસાયિક જીવન કરતાં વધુ, તેમનું અંગત જીવન પ્રસિદ્ધિ મેળવ્યું હતું.

Image Credit

અમિતાભ બચ્ચન સાથેના અફેરથી લઈને બિઝનેસ ટાયકૂન મુકેશ અગ્રવાલ સાથેના લગ્ન સુધી, રેખાનું જીવન હંમેશા રોલર કોસ્ટર રાઈડ રહ્યું છે. આ બધાની વચ્ચે રેખા અને દિવંગત અભિનેતા વિનોદ મહેરાના અફવા લગ્ને પણ ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. એક મુલાકાતમાં, વિનોદ મહેરાની પુત્રી અને અભિનેત્રી સોનિયા મહેરાએ રેખા સાથે તેના પિતાના સંબંધો વિશે નિખાલસતાથી વાત કરી હતી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સોનિયાએ કહ્યું, ‘હું આ અંગે ટિપ્પણી કરી શકતી નથી કારણ કે મને તેના વિશે ખબર નથી.

Image Credit

મારા જન્મ પહેલાં આ બધું હતું. સાચું કહું તો મને આ અંગે ટિપ્પણી કરવાનો અધિકાર નથી. કારણ કે આ તેમનું જીવન છે. જ્યાં સુધી હું ચિંતિત છું, તેઓ માત્ર નજીકના અને પ્રિય મિત્રો હતા. જ્યારે સોનિયાને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તેણે ક્યારેય તેની માતા કિરણ મહેરાને તેના વિશે પૂછ્યું છે. પછી તેણે જવાબ આપ્યો, ‘પ્રામાણિકપણે નહીં. દરેક વ્યક્તિનો ભૂતકાળ અને પોતાની યાત્રા હોય છે. જો જરૂરી હોય તો, મને જાણ કરવામાં આવશે. સોનિયાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તે રેખાને મળી હતી. તેણે કહ્યું, ‘હા, મને 3-4 વખત રેખાજીને મળવાનો મોકો મળ્યો છે. તે મને મળેલ સૌથી સુંદર અને રસપ્રદ મહિલાઓમાંની એક છે.

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, વિનોદ મહેરા અને રેખાએ ગુપ્ત રીતે લગ્ન કર્યા હતા, જે બાદ વિનોદ રેખાને તેની માતાને મળવા તેના ઘરે લઈ ગયો હતો. વિનોદ અને રેખાના લગ્ન વિશે જાણ્યા બાદ તેની માતા ગુસ્સે થઈ ગઈ હતી. અભિનેતાની માતાએ તેને અપમાનિત કરવાનું અને અપમાનિત કરવાનું શરૂ કર્યું. રેખાથી અલગ થયા પછી, વિનોદ મહેરા કેન્યાના એક શ્રીમંત ઉદ્યોગપતિની પુત્રી કિરણ સાથે પ્રેમમાં પડ્યો. બંનેએ 1988 માં લગ્ન કર્યા. બંનેને બે બાળકો, એક પુત્રી, સોનિયા અને એક પુત્ર રોહન છે. વર્ષ 1990 માં 45 વર્ષની વયે વિનોદ મહેરાનું હાર્ટ એટેકથી નિધન થયું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *