સારો જીવન સાથી મળવો એ ખૂબ જ નસીબની વાત છે. જો કે ઘણી વખત સ્ત્રીઓને એવી આદત હોય છે કે તેઓ તેમના મનમાં તેમના પતિ કે પ્રેમી વિશે ફિલ્મી હીરોની જેમ એક ધોરણ નક્કી કરે છે. પરંતુ તે જરૂરી નથી કે ફિલ્મોમાં જે પણ થાય છે, વાસ્તવિકતામાં પણ થાય છે. દરેક વ્યક્તિમાં કેટલીક ઉણપ હોય છે, તેથી જ અપેક્ષાઓ એવી હોવી જોઈએ જે પૂરી થઈ શકે. તમારા પતિ તમને ભેટો ન લાવી શકે, રોમેન્ટિક ન હોઈ શકે, અથવા તમને રાત્રિભોજન માટે બહાર લઈ જઈ શકે. પરંતુ જો તમારા પતિમાં આ ગુણો છે, તો તમે ખૂબ નસીબદાર છો, કારણ કે તે શ્રેષ્ઠ છે.

દરેક વાતમાં સમર્થન :

Image Credit

જો તમારા પતિ તમને દરેક બાબતમાં સાથ આપે. જો તમારા પતિને તમારા હિસાબે કોઈ પણ કામ કરવામાં કોઈ સમસ્યા ન હોય તો તમે ખૂબ નસીબદાર છો. જો તમારા પતિ દરેક સૂચન સ્વીકારે છે, તો તમારા પતિ શ્રેષ્ઠ છે.

ખરાબ વર્તન :

Image Credit

પતિ -પત્ની વચ્ચે ઝઘડો સામાન્ય છે. ચર્ચામાં ઘણી વખત એકબીજા સામે અનેક આરોપો વગેરે લગાવવામાં આવે છે. પરંતુ આ બધું હોવા છતાં, તમારા પતિ તમારા અથવા તમારા પરિવાર પ્રત્યે અપશબ્દોનો ઉપયોગ કરતા નથી. તમારો આદર કરે છે, તો તમારે સમજવાની જરૂર છે કે તમારા પતિ તમારી સાથે પ્રમાણિક છે.

સંબંધને પ્રાથમિકતા :

Image Credit

આજના સમયમાં દરેકની પોતાની પ્રાથમિકતા છે. પરંતુ જો તમારા પતિ તમારી સાથે કોઈ મોટી દલીલ અથવા ઝઘડા પછી તમારી સાથેના સંબંધને પ્રાથમિકતા આપે છે, તો તમે ખૂબ નસીબદાર છો. તે એ પણ દર્શાવે છે કે તમારા પતિ તમારી સાથે સંપૂર્ણ પ્રમાણિક છે.

ખુલ્લીને કરે બધી વાતો :

જો તમારા પતિ તમારી સાથે વાત કરવામાં અચકાતા નથી. પછી ભલે તે બાબત ગમે તેટલી ગંભીર કે નાની હોય. જો તમારા પતિ તમને બધું કહે છે અને તમારા વિશે બધું જાણવાનો પ્રયત્ન કરે છે, તો તે એક નિશાની છે કે તમારા પતિ તમારાથી ખુશ છે.

પોતાની અપેક્ષાઓ જણાવે :

Image Credit

દરેક વ્યક્તિને સંબંધમાં કેટલીક અપેક્ષાઓ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો તેમના જીવનસાથી પાસેથી તેમની અપેક્ષાઓ છુપાવે છે, જેના કારણે સંબંધોમાં પ્રેમનો અંત આવવા લાગે છે. પણ જો તમારા પતિ તમારી સાથે ખુલીને વાત કરે. તમને જણાવે છે કે તેમને તમારી સાથે કઈ સમસ્યાઓ છે અને તેઓ તમારી પાસેથી શું અપેક્ષા રાખે છે. આ તમારા સંબંધો માટે ખૂબ જ સારું છે, તેથી તમારે તમારા પતિ સાથે કોઈ ફરિયાદ ન કરવી જોઈએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.