બોલીવુડ અભિનેતા શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી ખાન બોલીવુડના સૌથી આરાધ્ય દંપતીમાંથી એક છે શાહરૂખ ખાન મુસ્લિમ છે અને તેની પત્ની ગૌરી પંજાબી છે, બંનેનો પ્રેમ દુનિયા માટે એક ઉદાહરણ છે. શાહરુખ 1988 માં પહેલીવાર ગૌરીને મળ્યો હતો અને પહેલી નજરે જ તેનું દિલ હારી ગયું હતું. તેમનો જુસ્સો એટલી હદે છે કે એક વખત તેમણે ગૌરી માટે પત્રકાર પર તલવાર પણ ચલાવી હતી.

Image Credit

શાહરુખે 25 ઓક્ટોબર 1991 ના રોજ ગૌરી સાથે લગ્ન કર્યા, ત્યારબાદ તે પોતાની કારકિર્દી બનાવવા માટે મુંબઈ આવ્યો. વર્ષ 2012 માં શાહરુખ ખાને તહેલકા થિંકના એક કાર્યક્રમ દરમિયાન આ વિશે જણાવ્યું હતું. શાહરુખે કહ્યું કે 1993 માં જ્યારે તેની ફિલ્મ કભી યા કભી ના આવી ત્યારે એક પત્રકારે અભિનેત્રી સાથેના તેના અફેરના સમાચાર પ્રકાશિત કર્યા, જેના કારણે તેની પત્ની ગૌરી ખાન ખૂબ જ પરેશાન થઈ ગઈ અને તેણે વિચારવાનું શરૂ કર્યું કે તેણે કોઈ ભૂલ કરી નથી. શાહરુખ સાથે લગ્ન કરીને.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Gauri Khan (@gaurikhan)

આ પછી શાહરૂખ ખૂબ ગુસ્સે થયો. તેણે કહ્યું કે મારા સસરા આર્મી ઓફિસર હતા. તેમના સસરાએ ગૌરીની સુરક્ષા માટે તલવાર પણ આપી હતી, જેમ તે પંજાબી લગ્નોમાં કરે છે. મેં વિચાર્યું કે આ એક સારું હથિયાર છે જેને ભારતીય સેનાએ મંજૂરી આપી છે. ખંજર જેવી તલવાર લઈને હું પત્રકારના ઘરે પહોંચ્યો જેણે સમાચાર લખ્યા અને પત્રકારના પગમાં માર્યો અને તેને ધમકી આપી અને કભી યા કભી ના સેટ પર પાછો આવ્યો.

Image Credit

શાહરૂખે કહ્યું કે ‘આ ઘટનાના એક દિવસ બાદ કેટલાક પોલીસકર્મી સેટ પર આવ્યા અને તેમને પોલીસ સ્ટેશન લઈ ગયા. આ દરમિયાન તેને માત્ર એક જ કોલ કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. શાહરુખે આ જ પત્રકારને ધમકી આપવા માટે પણ ઉપયોગ કર્યો અને કહ્યું કે હવે હું પણ જેલમાં ગયો છું. અબ અગર નિકલા તો તેરે કો કટા દુંગા ”જોકે, બાદમાં તેમને અભિનેતા નાના પાટેકરે જેલમાંથી મુક્ત કર્યા હતા, જેમણે આ ફિલ્મમાં તેમની સાથે કામ પણ કર્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *