અમેરિકાના મેનહટન શહેરમાં, ડોન વોર્ડ નામના વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે તે જૂતા પોલિશ કરીને દર મહિને આશરે 18 લાખ રૂપિયા કમાય છે. ડોન વોર્ડ દરરોજ તેની ખુલ્લી દુકાનમાંથી પસાર થતા લોકોને તેના ગંદા પગરખાં તરફ ઈશારો કરીને શરમાવે છે અને તેઓ તેને સાફ કરવા આવે છે.

Image Credit

વોર્ડે ન્યૂયોર્ક પોસ્ટ અખબારને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, ‘માછલી પકડવા માટે તમે શું કરશો? શું તમે માત્ર ખવડાવશો? તે જ હું કરી રહ્યો છું. હું ત્યાંથી પસાર થતા લોકોને ટુચકાઓ કહું છું, તેમની સાથે હસું છું, તેમને સ્વચ્છ પગરખાં પહેરવા પ્રોત્સાહિત કરું છું અને તેઓ મારી પાસે આવે છે.

Image Credit

”વોર્ડ આમ રોજ લગભગ $ 900 માટે કામ કરે છે, જે ભારતીય ચલણમાં છે. 60,000 રૂ. વોર્ડ એક ફોટો લેબમાં કામ કરતો હતો જ્યાં તેને વધારે પૈસા મળતા ન હતા, તેથી એક મિત્રને જોયા પછી તેણે પોતાનો વ્યવસાય બદલ્યો અને જૂતા પોલિશ કરવાનું શરૂ કર્યું.

Image Credit

વોર્ડનું કહેવું છે કે તે હવે આ કામમાં ખૂબ જ ખુશ છે, કારણ કે તેની પાસે ન તો કોઈ બોસ છે અને ન તો તેને કોઈની વાત સાંભળવાની છે, તે પોતાની ઈચ્છાનો માસ્ટર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *