એવું કહેવાય છે કે જો મગર પાણીમાં હોય તો તેના કરતા વધારે શક્તિશાળી કોઈ ન હોઈ શકે, પરંતુ જે મગર આજે આપણે બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે પાણીની બહાર જેટલો શક્તિશાળી છે તેટલો જ તે પાણીની અંદર પણ છે. તેના વિશાળ શરીરને જોઈને દરેક તેને વિશ્વનો સૌથી મોટો મગર માને છે.

Image Credit

આ મહાકાય મગર અમેરિકાના સાઉથ કેરોલિનામાં ગાય કાઉ ઇન્ટર પ્રિટિવ સેન્ટ્રલ કન્ટ્રી પાર્કમાં નાઇટ કેમેરામાં કેદ થયો છે, જેને જોઇને વડીલોની હાલત વધુ ખરાબ થઇ ગઇ. જેણે પણ આ વીડિયો જોયો તે ચોંકી ગયો. પાર્કના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આ મગરની લંબાઈ લગભગ 10 ફૂટ છે.

Image Credit

આ મગરની તસવીર પાર્કમાં લગાવેલા કેમેરામાં કેદ થઈ છે. જેને જોઈને લોકો તેની સરખામણી ડાયનાસોર સાથે કરી રહ્યા છે. પાર્કના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, સૌથી મોટા મગર સિવાય, નાના મગર બી અહીં રહે છે. વિશાળ મગરનો વીડિયો રેકોર્ડ થયાના 20 મિનિટ બાદ જ પાર્કના નાના મગર કેમેરામાં રેકોર્ડ થયા હતા.

ઉદ્યાનમાં આ મગરની હાજરી પછી, એક ચોક્કસ મર્યાદા પછી પ્રવાસીઓનો પ્રવેશ બંધ કરી દેવામાં આવ્યો છે, જેથી કોઈપણ પ્રકારના અકસ્માતને અટકાવી શકાય. અમેરિકાના સૌથી મોટા અને શક્તિશાળી મગરનો વીડિયો જુઓ …

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.