વૈશ્વિક આયકન પ્રિયંકા ચોપરા જોનાસ ધ મુંબઈ એકેડેમી ઓફ મૂવિંગ ઈમેજ (MAMI) ફિલ્મ ફેસ્ટિવલના અધ્યક્ષ તરીકે જોડાયા. તાજેતરમાં તેની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. એમએએમઆઈના ટ્રસ્ટી મંડળ દ્વારા નીતા એમ. અંબાણી (સહ-અધ્યક્ષ), અનુપમા ચોપરા (ઉત્સવ નિયામક) સહિત સર્વસંમતિથી તેમની વરણી કરવામાં આવી હતી. બોર્ડે બે નવા સભ્યો, ફિલ્મ નિર્માતા અંજલિ મેનન અને જાણીતા ફિલ્મ નિર્માતા અને આર્કાઇવસ્ટ શિવેન્દ્ર સિંહ ડુંગરપુરને પણ આવકાર્યા હતા.

Image Credit

આ પ્રસંગે બોલતા પ્રિયંકાએ કહ્યું કે, જિયો મિયામી મુંબઈ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલના ચેરપર્સનની ભૂમિકા ભજવીને મને અત્યંત ગર્વ છે. હું ખરેખર આ પાવર હાઉસ મહિલાઓ, ઈશા અંબાણી, અનુપમા ચોપરા, સ્મૃતિ સાથે કામ કરવા માટે આતુર છું.

મેં આવા ટૂંકા ગાળામાં આવા બદલાયેલા વિશ્વ માટે વિચારો અને યોજનાઓ સાથે રસ્તા પર ઉતર્યા છે. આપણે બધા હવે ફિલ્મ અને મનોરંજનનો ઉપયોગ ખૂબ જ અલગ રીતે કરી રહ્યા છીએ અને આ પ્રક્રિયામાં, આપણે જે સિનેમાને જોઈએ છીએ તેના પદચિહ્નનો વિસ્તાર કર્યો છે.

‘હું હંમેશા ભારતભરમાંથી ફિલ્મોનો મોટો ટેકેદાર અને આસ્તિક રહ્યો છું અને અમે આશા રાખીએ છીએ કે ભારતીય સિનેમાને વિશ્વ સમક્ષ પ્રદર્શિત કરવા માટે એક મજબૂત મંચ બનાવશે.’ નવા દાખલાને અનુરૂપ, Jio Miami 2.0 પાસે વિસ્તૃત સમયરેખા હશે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by ELLE India (@elleindia)

એક સપ્તાહના ફિલ્મ મહોત્સવને બદલે, જિયો મિયામી હવે ઓક્ટોબર 2021 થી માર્ચ 2022 સુધી ચાલશે. ફિલ્મો માટે ડાયલ એમ ઉપરાંત, તે વર્ષભર કાર્યક્રમના ભાગરૂપે ઓક્ટોબરથી જાન્યુઆરી સુધી પસંદગીયુક્ત ડિજિટલ સ્ક્રીનીંગ કરશે.

Image Credit

ભારતમાં કોવિડ -19 ની પરિસ્થિતિ કેવી રીતે ઉભી થાય છે તેના આધારે ફેસ્ટિવલનું હાઇબ્રિડ વર્ઝન માર્ચમાં થશે. તહેવારની અસ્થાયી તારીખો 11 માર્ચથી 15 માર્ચ, 2022 છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.