એક ફિલ્મનો સંવાદ છે, ‘જો તમને તમારા હૃદયથી કંઇક જોઈએ છે, તો આખું બ્રહ્માંડ તમને મળવા બનાવવામાં સામેલ કરે છે.’ અર્થ – જો તમે તમારા મનમાં કંઇક કરવાનું નક્કી કરો છો, તો કંઈપણ અશક્ય નથી. હા, એક ચા વેચનારે કંઈક આવું જ કર્યું છે. આજે અમે તમને એક એવી વ્યક્તિ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જેનો એક જ હેતુ છે અને તે ભટકવું પણ પૈસાની અછત તેનો રસ્તો ક્યારેય રોકી શક્યો નથી. હા, આ એક ચાખ્વાલાની કહાની છે જે આજ સુધી તેની પત્ની સાથે 17 દેશોની યાત્રા કરી ચુકી છે.

Image Credit

કેરળના એર્નાકુલમમાં 65 વર્ષિય વિજયન છેલ્લા 40 વર્ષથી ચા વેચાઇ રહ્યો છે. તેઓ એટલા પૈસા જમા કરે છે કે બેંક તેમને લોન આપી શકે. આ પછી, દર વખતે આ પૈસા સાથે, તે કોઈ નવા દેશની મુલાકાતે આવે છે. પછી તેઓ પાછા આવે છે અને આવતા બે-ત્રણ વર્ષમાં બેંકમાં પૈસા પાછા આપે છે.

Image Credit

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ રીતે વિજયન તેની પત્ની મોહના સાથે 17 દેશોની મુલાકાતે ગયા છે. બંનેએ સાથે મળીને યુએસ, યુકે, ફ્રાન્સ, યુએઈ, સિંગાપોર, વેનિસ અને ઇજિપ્ત સહિત ઘણા દેશોની યાત્રા કરી છે.

Image Credit

વિજયનના જણાવ્યા મુજબ મને મારા પિતા પાસેથી પ્રવાસ કરવાની પ્રેરણા મળી. હું 6 વર્ષનો હતો અને ત્યારથી મારા પિતા મને જુદી જુદી જગ્યાએ લઈ જતા. અમે મદુરાઇ, પલાની અને વધુ ઘણા સ્થળોની મુલાકાત લીધી. મારા પિતા સાથે મુસાફરીની તે ક્ષણોએ મને મારા સપનાથી ઓળખ આપી.

Image Credit

તેના પિતાના અવસાન પછી, આખા પરિવારની જવાબદારીનો ભાર વિજયન ઉપર આવી ગયો અને તે બધામાં ફરવાનો કોઈ સવાલ જ નહોતો. પરંતુ વિજયનની પત્નીએ તેમને આ સ્વપ્ન પૂરા કરવામાં ઘણી મદદ કરી.

Image Credit

હવે તમે વિચારતા જ હશો કે વિજયન ઓછી આવક હોવા છતાં મુસાફરી માટે પૈસા કેવી રીતે એકત્રિત કરી શકશે? તેથી વિજયન બેંકમાંથી લોન લઇને મુસાફરી કરે છે. પછી પાછા આવ્યા પછી, આવતા ત્રણ વર્ષમાં પૈસા પાછા આપ્યા પછી, નવી લોન લો અને આ પ્રક્રિયા આ રીતે ચાલુ રહે છે. વિજયન હવાઈ ટિકિટ માટે દરરોજ 300 રૂપિયાની બચત કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *