સંજય દત્ત બોલિવૂડ આવા જ એક અભિનેતા છે, જેમણે ઉદ્યોગની ઉંચાઈઓ સ્પર્શ કરી હતી અને ખૂબ જ નાની ઉંમરે તેને જેલ સેલ સુધી જોયો હતો. ઉદ્યોગમાં ભાગ્યે જ કોઈ હશે જેની જિંદગીમાં ઘણા ઉતાર-ચડાવ આવ્યા હોય. ઘણી છોકરીઓ સાથેના મામલાઓથી લઈને ડ્રગ એડિક્શન અને પછી ટાડા કેસમાં જેલ સુધીની સંજય દત્તની જીંદગીના આ બધા પાસા બધાની સામે છે.

Image Credit

સંજય દત્ત તેની પહેલી ફિલ્મ ‘રોકી’ સાથે બોલિવૂડમાં હતો. આ સાથે જ અભિનેત્રી માધુરી દીક્ષિત સાથેના તેના અફેરે પણ ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. બંનેએ સાથે મળીને ‘સાજન’, ‘ખલનાયક’, ‘થાણેદાર’, ‘કૌન અપના અપના’ જેવી ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. લોકોએ પણ તેમની જોડી પર ખૂબ પ્રેમ દર્શાવ્યો.

Image Credit

ફિલ્મ ‘સાજન’ દરમિયાન સંજય દત્ત અને માધુરી દીક્ષિત એકબીજાની ખૂબ નજીક આવી ગયા હતા. જે બાદ તેમના પ્રેમ અને તેમના લગ્ન વિશે વાતો શરૂ થઈ. પરંતુ તેમાંથી બંનેએ આ અંગે ખુલ્લેઆમ વાત કરી ન હતી. જોકે સંજય દત્તે એક વખત કહ્યું હતું કે, જો તેણે બોલિવૂડમાં હિરોઇન સાથે લગ્ન કરવાનું છે, તો તે નામ માધુરીનું હશે.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે સંજય અને માધુરી એક બીજાને દિલથી ચાહે છે. પરંતુ 1993 માં તેમને મુંબઈ બ્લાસ્ટ કેસમાં જેલમાં જવું પડ્યું હતું. જે બાદ માધુરીએ તેની પાસેથી પોતાને દૂર રાખ્યા હતા. જેલમાં હતા ત્યારે સંજય દત્તને પોલીસ દ્વારા ફોન કોલ કરવાની મંજૂરી મળી હતી. સંજયે માધુરીને આ કોલ કર્યો હતો. તેની માતાએ ફોન ઉપાડ્યો અને સંજય દત્તને કહ્યું કે માધુરી તેની સાથે કદી વાત કરવા માંગતી નથી. સંજય દત્ત માધુરીને જેલમાં મળવા માટે તડપતો હતો, પરંતુ તે ક્યારેય તેને જેલમાં મળવા ગયો નહીં. જેલમાંથી બહાર આવ્યા બાદ પણ તે મળી ન હતી.

Image Credit

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ સીન તેની બાયોપિક ફિલ્મ ‘સંજુ’ માં પણ ફિલ્માવવામાં આવ્યો હતો પરંતુ માધુરીની વિનંતી પર તે દૂર કરવામાં આવ્યો હતો. તે ઇચ્છતી ન હતી કે આ તેના વ્યક્તિગત જીવનને અસર કરે.

અને આ રીતે સંજય-માધુરીની લવ સ્ટોરીનો અંત આવ્યો. 26 વર્ષ બાદ બંને ફિલ્મ ‘કલંક’ માં સાથે જોવા મળ્યા હતા. આ ફિલ્મમાં તેની સાથે આલિયા ભટ્ટ અને વરૂણ ધવન મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *