લસણ એ આપણા ઘરોમાં વપરાતું એક સામાન્ય ઘટક છે. પરંતુ કદાચ તમે નહીં જાણતા હોવ કે સ્વસ્થ રહેવાની સાથે તે સુંદરતામાં પણ વધારો કરે છે. આજે અમે તમને એવી કેટલીક રીતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના દ્વારા તમે લસણની મદદથી સુંદર ત્વચા મેળવી શકો છો.

Image Credit

લસણમાં ઔષધીય ઘટકો હોય છે, તેના એન્ટીબેક્ટેરિયલ, એન્ટિવાયરલ, એન્ટીઓકિસડન્ટ ગુણધર્મો. જેના કારણે ચહેરા પર ખીલ, ખરજવું અથવા વાળ ખરવા બંધ થાય છે. સુંદરતા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે લસણને ખૂબ જ સારી માનવામાં આવે છે. જો તમારા ચહેરા પર ખીલ છે, તો પછી લસણને ઘસીને ખીલ પર લગાવો.

Image Credit

આ પછી 5 મિનિટ પછી ચહેરો ધોઈ લો. બીજી તરફ, જો તમારા ચહેરા પર નિશાન છે, તો પછી લસણ અને ટમેટાની પેસ્ટ બનાવો અને તેને ફોલ્લીઓ પર લગાવો. 10 મિનિટ પછી ચહેરો ધોઈ લો. તમે તમારી ત્વચામાં ફરક અનુભવશો.

Image Credit

શરીરમાંથી ખેંચાણના નિશાનને દૂર કરવા માટે, લસણનો રસ ઓલિવ તેલમાં ભેળવીને ગરમ કરો. જ્યારે તે ઠંડુ થાય છે, ત્યારે તેને સ્ટ્રેચ માર્ક્સ એરિયા પર મસાજ કરો. થોડા દિવસો માટે આનો પ્રયાસ કરો, ચહેરા પર પડેલી કરચલીઓ અને ફ્રીકલ્સને લસણથી ઓછું કરી શકાય છે. જો તમે સવારે ઉઠીને મધ અને લીંબુ સાથે લસણનું સેવન કરો છો, તો ચહેરા પર સમય પહેલા કરચલીઓ દેખાશે નહિ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *