અશ્લીલતાના કેસમાં આરોપી ઉદ્યોગપતિ રાજ કુંદ્રાને મુંબઈની અદાલતે 14 દિવસની ન્યાયિક કસ્ટડીમાં મોકલી આપ્યો હતો, તે જ દિવસે ‘બિગ બોસ’ની પૂર્વ સ્પર્ધક સોફિયા હયાતે મંગળવારે કહ્યું હતું કે, તે બોલિવૂડના ઉમેદવારો માટેના અનૈતિક ઉદ્યોગપતિઓ દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. અશ્લીલ ફિલ્મ્સના શૂટિંગમાં ફસાવી અસામાન્ય નથી. ‘એક કાસ્ટિંગ એજન્ટે એકવાર મને કહ્યું હતું કે ત્યાં એક ઘનિષ્ઠ દ્રશ્ય છે અને મારે તે માટે હું કેટલી સારી રીતે અભિનય કરી શકું તે ડિરેક્ટરને બતાવવું પડશે. હાયતને યાદ કરે છે, જેમણે ‘બિગ બોસ 7’ માં વાઇલ્ડ કાર્ડ એન્ટ્રી તરીકે પ્રવેશ કર્યો હતો.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Sofia Hayat (@sofiahayat)

તેમણે કહ્યું હતું કે ‘હું જાણતો હતો કે આ દગાબાજી છે કારણ કે વ્યાવસાયિકો ક્યારેય કોઈ કલાકારને આવું દ્રશ્ય કરવાનું કહેતા નહીં. મેં મારી કારકિર્દીમાં બે પ્રેમ દ્રશ્યો કર્યા છે, અને તેમ છતાં હું આવા દ્રશ્યો અંગે બાધિત નથી, તે એક બંધ સેટ હતો અને શૂટિંગ પહેલાં કોઈએ મને દ્રશ્યો કરવાનું કહ્યું નહીં. ‘

Image Credit

હયાતે કહ્યું કે બોલિવૂડના ઉમેદવારોએ આવી ofફરથી સાવચેત રહેવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું હતું કે અશ્લીલતા લોકો લોકોને પ્રેમથી દૂર કરી દે છે અને અદાલતો દ્વારા બળાત્કારની જેમ વર્તે છે તેની તરફેણમાં વાત કરે છે.

હયાતે કહ્યું, ‘તે લોકોને પ્રેમથી દૂર કરે છે અને માત્ર વાસનાને મંજૂરી આપે છે. પોર્નનું વેચાણ કરનાર કોઈપણ પ્રેમની શક્તિનો દુશ્મન છે. ‘

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Sofia Hayat (@sofiahayat)

તેમણે કહ્યું હતું કે તેમનું કેટલાક વ્યાવસાયિક કાર્ય સ્ક્રીન-રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યા છે અને તે એપ્લિકેશન્સ પર અપલોડ કરવામાં આવ્યા છે જેની કુંદ્રા સાથેની તેમની કથિત લિંક્સની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. હયાતે કહ્યું, “પોર્નોગ્રાફી એ સ્ત્રીના અધિકારોનું ઉલ્લંઘન છે અને અદાલતોએ તેને બળાત્કારની જેમ વર્તવું જોઈએ.”

Image Credit

તેમણે એમ પણ ધ્યાન દોર્યું હતું કે ફિલ્મ ઉદ્યોગના ઘણા ઉદ્યોગપતિઓએ યુવા મહિલાઓનો લાભ લીધો હતો. તેણે કહ્યું કે તેની એકમાત્ર પ્રેરણા પૈસા છે અને તેણે મહિલાઓ સાથે જે કર્યું તે બળાત્કાર સમાન હતું. (આઈએનએસ)

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *