બાળપણ એ જીવનનો સૌથી સુંદર ભાગ છે. જેની યાદો મનમાં હંમેશા જીવંત રહે છે. પછી ભલે તે સામાન્ય માણસ હોય કે સેલિબ્રિટી. સેલેબ્સની બાળપણની વાતો સાંભળવામાં ઘણી મજા આવે છે. આવો જ એક કિસ્સો નોરા ફતેહીના બાળપણથી સંબંધિત છે, જે ખૂબ જ રસપ્રદ છે અને નોરા આ વાર્તા વિશે ઘણી વાર વાત કરી છે.

Image Credit

ખરેખર, જ્યારે નોરા નાનો હતો, ત્યારે તે રૂમમાં કંઇક એવું કરતી હતી જે તેની માતા દ્વારા તેને ડૂબતી હતી અને ઘણી વખત તેને માર પણ મારવામાં આવ્યો હતો. હવે નોરાએ શું કર્યું? ચાલો હું તમને જણાવીશ. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે નોરા ફતેહીને ડાન્સનો કેટલો શોખ છે. તે જે રીતે સ્પષ્ટ રીતે નૃત્ય કરે છે તે બતાવે છે કે નૃત્ય તે તેનું જીવન છે. અને તેનો ડાન્સ પ્રત્યેનો જુસ્સો નવો નથી, પરંતુ નાનપણથી જ તે ડાન્સની વ્યસની હતી.

Image Credit

પરંતુ આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે આવા મહાન ડાન્સર નોરાના ઘરે ડાન્સ કરવાની સખત મનાઇ હતી. તેના માતા-પિતાએ ઘરે નાચવા પર કડક પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. પરંતુ નૃત્યનો કીડો બાળપણમાં જ નોરામાં પ્રવેશી ગયો હતો. અને તે રૂમ બંધ કરીને ગુપ્ત રીતે નૃત્ય કરતો હતો. પરંતુ જ્યારે તેની માતાને ખબર પડી ત્યારે તેને ઠપકો આપ્યો હતો અને ખૂબ માર મારતો હતો.

Image Credit

ભલે નોરાએ નાનપણમાં નૃત્ય માટે ઘણી નિંદા કરી હતી, પરંતુ તેમ છતાં તેમનો નૃત્ય પ્રત્યેનો જુસ્સો યથાવત્ રહ્યો અને મોટા થયા પછી તેણે નૃત્યમાં જ પોતાનું કરિયર બનાવવાનું નક્કી કર્યું. આખરે તેણે ભારત આવવાનું નક્કી કર્યું. જોકે તેના પરિવારના સભ્યોએ શરૂઆતમાં તેનો ઘણો વિરોધ કર્યો હતો. પરંતુ તે ભારત આવી, વર્ષો સુધી સખત મહેનત કરી અને તે સ્થાન મેળવ્યું જેની તે લાયક છે. ડાન્સમાં પોતાની ઓળખ બનાવ્યા બાદ હવે નોરા અભિનયમાં પોતાની પ્રતિભા બતાવવા જઈ રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *