ભારતના મહાન દોડવીર મિલ્ખા સિંહનું મૃત્યુ કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે થયું હતું. તે 91 વર્ષનો હતો. મિલ્ખા સિંઘને 3 જૂને ઓક્સિજનનું સ્તર ઓછું હોવાને કારણે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, તેમને આઈસીયુમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. 1958 ના કોમનવેલ્થ ગેમ્સના ચેમ્પિયન મિલ્ખા સિંઘને ‘ફ્લાઇંગ શીખ’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. પત્ની નિર્મલ મિલ્ખા સિંહના મૃત્યુ પછી પાંચ દિવસ પછી તેમનું પણ મોત નીપજ્યું હતું.

Image Credit

પ્રિયંકા ચોપરા, ફરહાન અખ્તર, રવિના ટંડન સહિત ઘણા સેલેબ્સે મિલ્ખા સિંહના મોત પર દુખ વ્યક્ત કર્યું છે. હવે બોલિવૂડના મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન અને ખેલાડી અક્ષય કુમારે પણ શોક વ્યક્ત કર્યો છે.

અમિતાભ બચ્ચને પોતાના ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે, “શોકની દ્રષ્ટિએ … મિલ્ખા સિંઘનું નિધન થયું .. ભારતનું ગૌરવ .. એક મહાન રમતવીર .. એક મહાન માણસ, … વહેંગુરુ દી મેહેર .. પ્રાર્થનાઓ.” આ સાથે, તેમણે પોતાના ટ્વિટમાં પ્રાર્થનાત્મક ઇમોજીનો પણ સમાવેશ કર્યો છે.

તે જ સમયે, અક્ષય કુમારે પોતાની ટ્વિટમાં લખ્યું કે, “મિલ્ખા સિંહજીના અવસાન વિશે સાંભળીને ખૂબ દુખ થયું. એક પાત્ર કે જેનો મને પર્દા પર ન ભજવવા બદલ અફસોસ થશે! આશા છે કે તમે સ્વર્ગમાં સોનેરી દોડ લગાવો, ફ્લાઇંગ શીખ. ઓમ શાંતિ સાહેબ. ” આ સાથે, તેમણે હાથ જોડતા ઇમોજીનો ઉપયોગ પણ કર્યો.

અમને જણાવી દઈએ કે, મિલ્ખા સિંઘની કોવિડ -19 કસોટી બુધવારે નેગેટિવ આવી હતી, ત્યારબાદ તેને કોવિડ આઇસીયુથી સામાન્ય આઈસીયુમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ ત્યારબાદ ગુરુવારે તેની તબિયત નોંધપાત્ર બગડી હતી. મિલ્ખા સિંહની પત્ની નિર્મલ સિંહનું આ અઠવાડિયે કોરોનાથી 85 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું. મિલ્ખા સિંઘને તે સમયે પીજીઆઈ હોસ્પિટલના આઈસીયુમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જેના કારણે તે તેની પત્નીના અંતિમ સંસ્કારમાં ભાગ લઈ શક્યો ન હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *