બોલિવૂડની સુંદર અભિનેત્રી ઝરીન ખાને 14 મેના રોજ તેનો જન્મદિવસ ઉજવ્યો. તેનો જન્મ 1987 માં મુંબઇમાં થયો હતો. ઝરીન ખાન બોલિવૂડની એક અભિનેત્રીઓ છે જેમણે અભિનેતા સલમાન ખાનની ફિલ્મથી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. તેણે બોલિવૂડ ફિલ્મ ‘વીર’ થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. જન્મદિવસ નિમિત્તે, અમે તમને ઝરીન ખાનને લગતી વિશેષ બાબતોનો પરિચય આપીશું.

ઝરીન ખાન એ અભિનેત્રીઓમાંની એક છે જેણે પોતાના જીવનમાં ખૂબ સંઘર્ષ કર્યો છે. આર્થિક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી તેણે ફિલ્મોમાં સ્થાન બનાવ્યું છે. ઝરીન ખાને શરૂઆતથી જ તેના પરિવાર માટે સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો. પિતાના અવસાન પછી તેની માતા અને બહેન તેના ઘરે છે. પિતાનું નિધન થયા બાદ તેના પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ નોંધપાત્ર રીતે કથળી હતી. આ પછી, ઝરીન ખાને કોલ સેન્ટરમાં કામ કરીને તેના પરિવારનું સંચાલન કરવું પડ્યું.

ઝરીન ખાને પોતાના એક ઇન્ટરવ્યુમાં પિતાના મૃત્યુ વિશે કહ્યું હતું કે તે દિવસે તેણે તેની માતાને સમજાવ્યું હતું અને કહ્યું હતું કે બધુ ઠીક થઈ જશે. તે પછી તેણે સખત મહેનત શરૂ કરી. શરૂઆતમાં તે પરિવાર માટે કોલ સેન્ટરમાં કામ કરતી હતી અને તેની બહેન 12 મા ધોરણ સુધી પાસ ન થાય ત્યાં સુધી અભ્યાસ કરતી હતી. આ પછી, તેમણે સખત મહેનત કરી અને સફળતા હાંસલ કરી.

ઝરીન ખાને જ્યારે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પગ મૂક્યો ત્યારે લોકોએ તેમને એક સુંદર અભિનેત્રી કેટરિના કૈફ કહેવાનું શરૂ કર્યું. એકવાર સલમાન ખાન તેની ફિલ્મ યુવરાજનું શૂટિંગ કરી રહ્યો હતો. આ સમય દરમિયાન તેની નજર ઝરીન ખાન પર પડી. સલમાનની ટીમે તેની આગામી ફિલ્મ માટે ઝરીન ખાનનો સંપર્ક કર્યો. ઝરીન ખાન આટલા મોટા સ્ટારની offerફરનો ઇનકાર કરી શક્યો નહીં અને તેણે ફિલ્મમાં આવવાનું હા પાડી. આ પછી, સલમાન ખાને 2010 માં તેની ફિલ્મ વીરથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

‘વીર’ પછી ઝરીન ખાન ઘણી ફિલ્મોમાં બેક-બેક દેખાઇ હતી. હાઉસફુલ 2, હેટ સ્ટોરી 2, કારણો તમે છો, ઘણીવાર 2, અને તે 1921 માં દેખાઇ. બધી મહેનત છતાં ઝરીન ખાન બોલિવૂડમાં જે સ્થાનની આશા રાખતી હતી તે પ્રાપ્ત કરી શકી નહીં. ફિલ્મો સિવાય ઝરીન ખાન પણ તેના વજનને લઈને ખૂબ ચર્ચામાં છે. ફિલ્મોમાં આવતાં પહેલાં તેનું વજન ખૂબ ઓછું હતું. તેનું વજન એક સમયે 100 કિલો સુધી પહોંચ્યું. કુટુંબની નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે ઝરીન ખાને પણ કોલ સેન્ટરમાં કામ કરવું પડ્યું હતું. આ સમય દરમિયાન તે ખૂબ જંકફૂડ ખાતી હતી, જેના કારણે તેનું વજન નોંધપાત્ર રીતે વધ્યું હતું. જોકે, તેણે બોલીવુડમાં પગ મૂકીને પોતાનું વજન ઓછું કરી દીધું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *