બોલિવૂડ અભિનેત્રી મીનાક્ષી શેષાદ્રીએ અમિતાભ બચ્ચન સાથે 1988 માં ફિલ્મ ‘શહેનશાહ’માં દિગ્દર્શક તિન્નુ આનંદ સાથે કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મની સફળતા પછી, ટીનુ આનંદે બીજી ફિલ્મ બનાવવાની તૈયારી શરૂ કરી, જેનું નામ ‘શિનાખ્ત’ હતું.

આ માટે તે અમિતાભ બચ્ચન સાથે ડિમ્પલ કાપડિયાને સાઇન કરવા માંગતો હતો પરંતુ ડિમ્પ્લે ઓછી ફી હોવાને કારણે ફિલ્મનો ઇનકાર કર્યો હતો, ત્યારબાદ ડિરેક્ટર માધુરી દીક્ષિતને સાઇન કર્યો હતો, આ જ ફિલ્મમાં મીનાક્ષી શેષાદ્રીને બીજી લીડ માટે સાઇન કરવામાં આવી હતી.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Madhuri Dixit (@madhuridixitnene)

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જ્યારે મીનાશીને ખબર પડી કે આ ફિલ્મમાં માધુરી દીક્ષિત મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી રહી છે, ત્યારે તેણે માધુરી સાથે કામ કરવાનો સ્પષ્ટ ઇનકાર કરી દીધો, કારણ કે મીનાક્ષીને પસંદ નહોતું કે હું બીજી લીડમાં તેની સાથે કેવી રીતે કામ કરી શકું, માધુરીએ તેની ફિલ્મ ‘અવારા બાપ’ અને ‘સ્વાતિ’ માં બીજી લીડ કરી હતી.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Madhuri Dixit (@madhuridixitnene)

આ ફિલ્મ છોડ્યા બાદ માધુરી અને મીનાક્ષીનો સંબંધ કાયમ માટે અણબનાવ પર ગયો. જોકે, બાદમાં ટીનુ આનંદની આ ફિલ્મ ક્યારેય બની નહોતી. આ રીતે, માધુરી દીક્ષિત અને અમિતાભ બચ્ચનની જોડી સતત બની રહી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *