સદીના સુપરસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન શરૂઆતના તબક્કે આપતા હતા તે જ ઉત્સાહ અને ઉત્સાહથી સ્ક્રીનને ધમકાવતા રહે છે. અમિતાભ અને અભિનેત્રી જયા ભાદુરીએ ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું અને એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં. ફિલ્મ ‘ઝંજીર’ પછી અમિતાભ અને જયાના લગ્ન થયા. સમય જતાં, કદાચ જયાએ અમિતાભ સાથે વાત કરવાનું શરૂ કરી દીધું હશે પરંતુ પહેલી મીટિંગમાં તે ખૂબ જ ડરી ગયો હતો. આ વાત ખુદ જયાએ થ્રોબેક ઇન્ટરવ્યૂમાં કરી હતી.

Image Credit

આ 1998 ની છે. જ્યારે અભિનેત્રી અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચન સિમી ગ્રેવાલના શોમાં ઇન્ટરવ્યુ માટે પહોંચ્યા હતા. સિમીએ લગ્નથી લઈને લગ્ન સુધીની તેમની યાત્રામાં બોલિવૂડના સૌથી શક્તિશાળી કપલને જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો. જ્યારે સિમી ગ્રેવાલે જયા બચ્ચનને પૂછ્યું કે તે કેવી રીતે જાણતી હતી કે તે અમિતાભ સાથે જ લગ્ન કરશે.

Image Credit

આ અંગે જયાએ કહ્યું, ‘મને ખબર નહોતી કે હું આ વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરીશ. ખરેખર હું ડરી ગઈ હતી ‘. જયા બચ્ચનની આ વાત સાંભળ્યા પછી, અમિતાભ બચ્ચન પોતે જ સ્તબ્ધ થઈ ગયા અને તેણે ઘણી વાર જયાને પૂછ્યું ‘તું ખરેખર ડરી હતી’. અમિતાભ બચ્ચન તેના પર વિશ્વાસ કરી શક્યા નહીં. તેથી જ તેમને વારંવાર પૂછતાં હતા.

Image Credit

જયા બચ્ચને કહ્યું હતું કે ‘એક જ વ્યક્તિ મને આજ્ઞા આપી શકતો હતો અને તે પણ આના માટે રાજી હતી. કોઈ પણ સંજોગોમાં, અમિતાભ બચ્ચન સાથે રહેવા માંગતા હતા. તેથી, અમિતાભ જે કંઇ કહેતા, તે તેમને પૂછપરછ કર્યા વિના ખુશીથી સ્વીકારવા તૈયાર હતી. ‘ જણાવી દઈએ કે જયા બચ્ચન અને અમિતાભ બચ્ચન 1971 માં ફિલ્મ ‘ગુડ્ડી’ ના સેટ પર મળ્યા હતા.

Image Credit

અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચનની જોડીને બોલિવૂડના સૌથી પ્રખ્યાત અને સફળ કપલ ગણવામાં આવે છે. જયા રાજકીય ક્ષેત્રે વર્ચસ્વ જમાવી રહી છે, ત્યારે બિગ બી શો અને મૂવીઝ કરીને નાના અને મોટા સ્ક્રીન પર પ્રભુત્વ જાળવી રાખ્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *