બ્રિટનમાં, એક મહિલાને ગર્ભવતી બનવાના કારણે કંપનીમાંથી કાઢી મુકવામાં આવી હતી. આ પછી, જ્યારે આ મહિલાઓ કંપનીની વિરુદ્ધ કોર્ટમાં પહોંચી ત્યારે કોર્ટે મહિલાને 14 હજાર પાઉન્ડ એટલે કે લગભગ સાડા 14 લાખ રૂપિયા ચુકવવાનો આદેશ આપ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘટના યુકેના કેન્ટ શહેરમાંથી બહાર આવી છે.

Image Credit

યુલિયા કિમિચેવાએ ‘કી પ્રમોશન લિમિટેડ’ નામની કંપનીમાં મેગેઝિન ફિનિશર તરીકે કામ કર્યું. આ કંપની પુસ્તકો અને સામયિકોનું પેકિંગ સંભાળે છે. યુલિયા કિમિચેવાએ તેના મેનેજર કેરોલિન એડવર્ડ્સને કહ્યું કે તે ગર્ભવતી છે અને તેને થોડો સમય ઓફિસમાંથી વિરામ લેવો પડશે.

Image Credit

જો કે, યુલિયાના મેનેજર કેરોલીને કહ્યું કે, “હું આ સમયે ખૂબ જ વ્યસ્ત છું અને તમે ગર્ભવતી હોવાને કારણે અગાઉ રજાઓ લીધી છે.” થોડા દિવસ પછી, કેરોલિનએ ઇમેઇલ દ્વારા યુલિયાને બરતરફ કરવાની જાહેરાત કરી. કેરોલીને પત્રમાં એમ પણ કહ્યું હતું કે યુલિયાનું કામ ખૂબ સરેરાશ હતું અને તેની ઓફિસની હાજરી પણ ઓછી થઈ ગઈ હતી. આને કારણે કંપનીએ યુલિયા કીમિચેવાને હટાવવાનો નિર્ણય લીધો છે.

Image Credit

યુલિયા કીમિચેવા કંપની વિરુદ્ધ કોર્ટના નિવેદનમાં કહે છે કે હું ગર્ભવતી હોવાને કારણે કામ કરી શકી નથી, પરંતુ આ કેરોલિનને કહ્યું હતું કે અમે કોઈ ચેરિટી સંસ્થા નથી જે કામ કર્યા વિના પગાર આપે છે અને અમને કામના પ્રભાવનો આધાર આપે છે પરંતુ લોકો પાસે રાખવા અથવા પાછો ખેંચવાનો અધિકાર હોય છે.

Image Credit

કોર્ટમાં કેસ પર બોલતી વખતે રોજગાર ન્યાયાધીશે કહ્યું કે કેરોલિન યુલિયા કિમિચેવાના ગર્ભાવસ્થાથી વાકેફ છે. પરંતુ કંપનીએ યુલિયાને જે રીતે બહાર કાઢી છે તે એકદમ અયોગ્ય છે અને આ કિસ્સામાં કોર્ટનો આદેશ છે કે કંપનીએ મહિલાને 14 હજાર પાઉન્ડ (આશરે 14 લાખ 50 હજાર રૂપિયા) ચૂકવવા જોઈએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *