આખું વર્ષ 2020 નું વર્ષ હંમેશાં યાદ રહેશે, કારણ કે આ વર્ષની શરૂઆત પહેલાં, કોરોના વાયરસથી લોકોના જીવનમાં વિનાશ સર્જાયો હતો અને આજે પણ કોરોના વાયરસનો ભોગ બની રહ્યો છે. તે જ સમયે, વિશ્વમાં લાખો લોકો આ વાયરસને કારણે મૃત્યુ પામ્યા છે. આટલું જ નહીં, જે વ્યક્તિ આ ભયંકર રોગનો ભોગ બને છે તેની પ્રતિરક્ષા ખૂબ જ નબળી પડી જાય છે. પરંતુ જો તમને કહેવામાં આવે કે કોઈ વ્યક્તિ છેલ્લા એક વર્ષથી કોરોનામાં ચેપ લાગ્યો છે, તો પછી તમે તેની સ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરી શકો છો.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે યુકેના લીડ્સમાં રહેતા 49 વર્ષના જેસન કેલક નામના વ્યક્તિને છેલ્લા એક વર્ષથી કોરોના વાયરસનો ચેપ લાગ્યો છે. જેસનની સારવાર છેલ્લા એપ્રિલથી હોસ્પિટલમાં ચાલી રહી છે. પરંતુ દવાઓ અને ડોકટરોની સારી સંભાળ હોવા છતાં, જેસન હજી પણ કોરોના પોઝીટીવ છે. તાજેતરમાં, જેસનની પત્નીએ તેના પતિની વર્ષોથી ચાલતી લડાઇને ફોટોગ્રાફ્સ દ્વારા લોકો સાથે શેર કરી અને તેની હાલત દુનિયા સમક્ષ બતાવી.

ચેસ્ટ ઇન્ફેકશન થી થઇ હતી શરૂઆત :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે જેનુસ કેલક અમેરિકાની પ્રાથમિક શાળામાં આઈટી શિક્ષક રહી ચૂક્યો છે. પરંતુ ગયા વર્ષે કોરોના પોઝિટિવ આવ્યા બાદ ગયા વર્ષે એપ્રિલ મહિનામાં જનુસને લીડ્સની એક હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી. હોસ્પિટલમાં દાખલ થતા જાનુસને છાતીમાં ચેપ લાગ્યો હતો અને પ્રવેશ પછી 48 કલાક પછી જનુસને વેન્ટિલેટર પર મૂકવામાં આવ્યો હતો. તે જાણીતું છે કે જૈનાસ હજી પણ તે જ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે.

એક વર્ષમાં થયો આવો હાલ :

Image Credit

તે જ સમયે, છેલ્લા એક વર્ષથી હોસ્પિટલમાં દાખલ થવાને કારણે જેનસ કેલ્કને યુકેનો સૌથી લાંબો કોરોના દર્દી જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ જેનોસ, જે એક વર્ષથી કોરોના સાથે લડી રહ્યો હતો, તે વધુ ખરાબ થઈ ગયો. જો જાનુસ કંઈપણ ખાય છે, તો તેમને ઉલટી થઇ જાય છે અને વાયરસ તેમના પેટને અંદરથી સડી ગયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે યુકેમાં ઘણા દર્દીઓ છે જેઓ મહિનાઓથી કોરોના વાયરસ સામે લડ્યા છે.

શરીર અંદરથી થઇ ગયું છે ખોખલું :

Image Credit

કોરોના સાથે લડતી જાનુસની હાલત ખૂબ જ નાજુક બની છે. તે જ સમયે, ડોકટરોએ જાનુસની સ્થિતિ વિશે જણાવ્યું હતું કે, તેની કિડની લંગ્સ સંપૂર્ણપણે બગડી ગઈ છે. જેસન ખૂબ જ નબળો છે અને તેનો પરિવાર વિડિઓ કોલ્સ દ્વારા તેની સાથે જોડાયેલ છે. જો કે દરેકને આશ્ચર્ય છે કે આ સ્થિતિમાં જેસન હજી જીવંત છે, પરંતુ જેસનના પરિવારને આશા છે કે તે જલ્દીથી સ્વસ્થ થઈને ઘરે પાછો આવશે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ભારત સહિત આખું વિશ્વ કોરોના વાયરસથી પીડિત છે. તે જ સમયે, ભારતમાં ટ્રાઇ-એડમ છે. જો કે, તાજેતરના અધ્યયનમાં બહાર આવ્યું છે કે કોરોના વાયરસનો રોગચાળો વર્ષ દરમિયાન ઘણી વખત પીક ટાઇમ્સ પર આવે છે અને ત્યારબાદ તે શાંત થઈ જાય છે. પરંતુ વિશ્વને કોરોના વાયરસનો આખું વર્ષ સહન કરવું પડશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *