ઘણા લોકોને પ્રાણીઓ પ્રત્યેનો લગાવ હોય છે અને તેઓ કુતરાઓ અને બિલાડીઓ જેવા પાળતુ પ્રાણીઓને પસંદ કરે છે. આવા એક ફ્રેન્ચ કપલ પાળતુ પ્રાણીની બિલાડીની onlineનલાઇન શોધ કરી રહ્યા હતા પરંતુ આ સમય દરમિયાન તેઓએ એક ભૂલ કરી જેનો તેઓ ક્યારેય વિચારતા ન હતા. ખરેખર, જેની પાસે તે બિલાડી તરીકે ઘરની માંગ કરી રહ્યો હતો તે બિલાડી નહીં પણ વાઘ હતો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કપલે બિલાડીને એક જાહેરાતમાં જોયા પછી તેને પાલન કરવાનો નિર્ણય કર્યો.

બિલાડી સમજીને ઓર્ડર કર્યું વાઘનું બચ્ચું :

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ ઘટના ફ્રાન્સના ઉત્તરપશ્ચિમ શહેર નોર્મેન્ડીમાં બની છે, જ્યાં અજાણ્યા શખ્સે વાળની ​​તસવીર જોતાં તેને બિલાડીની ખોટી વાતો કરી હતી. ફોટો જોતાં જ, તેઓએ તે ખતરનાક પ્રાણીના બાળકનું પાલન કરવાનું વિચાર્યું. જો કે, તે જાણતો ન હતો કે તે અજાણતાં તેના ઘરે વાઘના બાળકની શોધમાં હતો. ડિલિવરી બ boxક્સ ઘરે આવ્યો ત્યારે એક અઠવાડિયા પછી તેમને વાઘ વિશે ખબર પડી.

ડીલીવરીના અઠવાડિયા પછી સામે આવી સચ્ચાઈ :

Image Credit

રસપ્રદ વાત એ છે કે પાલતુપ્રેમીઓએ એક બિલાડીની જેમ વાળની ​​સંભાળ લીધી અને એક અઠવાડિયા સુધી તેની સંભાળ લીધી. થોડા દિવસો પછી, દંપતીને સમજાયું કે તે બિલાડીનું બચ્ચું નહીં પણ જંગલી પ્રાણી છે. આખરે તેને ખબર પડી કે પ્રાણીએ ઓનલાઇન ઓર્ડર આપ્યો તે વાળનો બાળક છે. તેને ખરીદવા માટે તેણે 6 હજાર યુરો (પાંચ લાખ રૂપિયા) ખર્ચ કર્યા હતા.

2018 માં ખરીદ્યો હતો વાઘ :

Image Credit

વાળ તેમના પગ નીચે લપસી ગયા પછી, દંપતીએ દાવો કર્યો હતો કે તેઓ જાણતા નથી કે તેમની બિલાડી ખરેખર ઇન્ડોનેશિયાની સુમાત્રા વાઘ છે. કૃપા કરી કહો કે વર્ષ 2018 માં, આ દંપતીએ ટાઇગરને ખરીદી લીધા હતા, ત્યારબાદ તેઓએ જાતે જ પોલીસનો સંપર્ક કર્યો હતો. આ કેસમાં કોર્ટે હવે બે વર્ષ માટે ચુકાદો આપ્યો છે. તે જાણીતું છે કે બિલાડી ઘરે પાળતુ પ્રાણી તરીકે રાખી શકાય છે, પરંતુ વાળ એક સુરક્ષિત પ્રજાતિ છે.

દંપતી સહીત આટલા લોકો ગિરફ્તાર :

યોગ્ય દસ્તાવેજીકરણ અને પરવાનગી વિના વાઘને પાલતુ તરીકે રાખી શકાતો નથી. આ સિવાય કાગળની કાર્યવાહી કર્યા વિના પણ તેઓ પોતાની સાથે રાખી શકાતા નથી. આ કેસમાં બિલાડી ખરીદતા દંપતી સહિત નવ લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. આ દંપતી પર સંરક્ષિત જાતિના ટ્રાફિકિંગનો આરોપ હતો, જોકે નિર્દોષ જણાતાં પોલીસે તેમને પછી છૂટા કર્યા હતા.

ફ્રાંસમાં ક્યાંથી આવ્યું આ જાનવર :

Image Credit

ફરિયાદીઓએ અન્ય સાત લોકો પર પ્રાણીઓની હેરાફેરી અને સંગઠિત ગુનાનો આરોપ લગાવ્યો છે. ફ્રાન્સમાં આ વાઘ ક્યાંથી આવ્યો તે અંગે હજી સુધી સ્પષ્ટ થઈ શક્યું નથી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કપલ દ્વારા ખરીદતા પહેલા આનો એક વીડિયો બહાર આવ્યો છે. હાલમાં જંગલી પ્રાણીને ફ્રેન્ચ જૈવવિવિધતા કચેરીને સોંપવામાં આવ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *