બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ નેહા ધૂપિયા સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી એક્ટિવ રહે છે અને સામાજિક મુદ્દાઓ પર વાત કરતી જોવા મળે છે. દરમિયાન, અભિનેત્રીએ થોડા દિવસો પહેલા પોતાની પુત્રીને સ્તનપાન કરાવતી વખતે એક વિડિઓ પોસ્ટ કરી હતી, જેના પર એક વપરાશકર્તાએ તેમને ટ્રોલ કર્યા હતા અને અભિનેત્રીની પોસ્ટ પર ટિપ્પણી કરતા લખ્યું હતું કે, ‘શું તમે તમારી સ્તનપાનની વિડિઓ પોસ્ટ કરી શકો છો? નમ્ર વિનંતી. નેહાએ તે વપરાશકર્તાને યોગ્ય જવાબ આપતા લખ્યું કે, તે આવા લોકો છે જે ઘણી માતા માટે સ્તનપાન કરાવવાની પરિસ્થિતિને શરમજનક બનાવે છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Neha Dhupia (@nehadhupia)

નેહાએ તે વપરાશકર્તાની ટિપ્પણીનો સ્ક્રીનશ sharedટ શેર કર્યો અને લખ્યું કે, ‘હું સામાન્ય રીતે આવી ટિપ્પણીઓને અવગણું છું અથવા ડિલીટ કરી નાખું છું , પરંતુ મેં આ વાત બધાની પાસે લાવી દીધી છે. તે આવા લોકો છે જે ઘણી માતા માટે સ્તનપાનની પરિસ્થિતિને શરમજનક બનાવે છે.

Image Credit

ફરીથી પોતાનું ચિત્ર શેર કરતાં નેહાએ લખ્યું, ‘નવી માતાની યાત્રા કંઈક એવી છે જે ફક્ત તે સમજી શકે છે. આપણે એક તરફ હેપી સાઈડ જોયે છે, પરંતુ બીજી બાજુ તે ભારે જવાબદારીઓથી ભરેલી છે અને ભાવનાત્મક રીતે ખલાસ થઈ ગઈ છે. માતા બનવું મુશ્કેલ છે અને તે જે કરવાનું છે તે જ કરે છે. તેની પૂછપરછ કરવી જોઈએ નહીં, મજાક કરવી જોઈએ અથવા ખરાબ રીતે ટ્રોલ કરવી જોઈએ નહીં. હું આ બધામાંથી પસાર થયો છું અને મને ખબર છે કે તે કેટલું મુશ્કેલ છે. ‘

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Neha Dhupia (@nehadhupia)

નેહા આગળ લખે છે, ‘તે માતા પર નિર્ભર છે કે તે કેવી રીતે ખવડાવશે અથવા સ્તનપાન કરાવશે. આપણે હંમેશાં જોયું છે કે લોકો તેમની માતાને સ્તનપાન કરાવતી સેક્સ તરફ જુવે છે. અમે સ્તનપાનને સામાન્ય બનાવવું છે. આ સંવેદનશીલ ટિપ્પણી આપણા દેશમાં મહિલાઓ માટે વિચિત્ર પરિસ્થિતિ કેમ સર્જાય તેનું એક ઉદાહરણ છે. તેઓને આગળ લાવવું જોઈએ. ચાલો સ્તનપાનને સામાન્ય બનાવીએ અને જાતીયતા ન કરીએ. ‘

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *