કોરોના વાયરસ રોગચાળાને કારણે દેશભરમાં લોકડાઉન જેવી પરિસ્થિતિ છે. દરરોજ ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યામાં ઝડપથી વધારો થાય છે. ઘણા રાજ્યોમાં ઓક્સિજનની પણ અછત છે. આને કારણે કોરોના ચેપનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. સોશિયલ મીડિયા પર આને લગતી ઘણી વીડિયો શેર કરવામાં આવી રહી છે.

એવામાં સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો ખુબ જ વાઈરલ થઇ રહ્યો છે, જેને જોઇને તમે હસવાનું રોકી શકશો નહીં. આ વીડિયોમાં સ્પષ્ટપણે જોઇ શકાય છે કે હોસ્પિટલનો એક દર્દી વેન્ટિલેટર પર જીવન અને મૃત્યુ વચ્ચે લડી રહ્યો છે. દર્દીને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ રહી છે. આ માટે ઓક્સિજન લાગુ કરવામાં આવ્યું છે. ત્યારબાદ દર્દીને રાહત મળી હતી.

જો કે, આ સમય દરમિયાન, દર્દીએ વિચિત્ર હરકત કરી છે, જેને કોઈએ કેમેરામાં કેદ કરી લીધી છે. જ્યારે દર્દીને ઓક્સિજન લાગુ કરવામાં આવે છે, ત્યારે દર્દી તમાકુ બનાવતા જોવા મળે છે. એક તરફ, દર્દી ઓક્સિજનના કેનથી શ્વાસ લે છે, જ્યારે બીજી બાજુ તે ચપટીથી તમાકુ બનાવે છે. આ પછી, એક લય સેટ કરીને ખાવાની તૈયાર કરવામાં આવે છે. નર્સો અને ડોકટરો બધા દર્દીની આ ક્રિયા જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

આ વીડિયો ભારતીય સેવા અધિકારી રૂપીન શર્મા આઈપીએસ દ્વારા સોશિયલ મીડિયા ટ્વિટર પર તેના એકાઉન્ટથી શેર કરવામાં આવ્યો છે. આ કેપ્શનમાં તેમણે લખ્યું છે – છોડેંગે ના તેરા સાથ ….. મરતે દમ તક. સમાચાર લખવાના સમય સુધી આ વીડિયો લગભગ 1 હજાર વખત જોવામાં આવ્યો છે.

તે જ સમયે, કેટલાક લોકોને ગમ્યું છે. જો કે, કેટલાક લોકોએ ટીકાની ટિપ્પણી કરી છે અને પ્રશંસા કરી છે. એક વપરાશકર્તા અમિતાભ સહાયે લખ્યું છે – તે બીબીસી સર છે, બુદ્ધિ વર્ધક ચૂર્ણ. બીજા એક યુઝરે લખ્યું છે – આદત ક્યાં જશે સર. આ સિવાય બીજા એક યુઝરે બક્સ લખ્યું છે – ખૈની… મેરી જાન.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *