પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાં એક યુવકે તેની ગર્લફ્રેન્ડ્સ (મર્ડર) સાથે લગ્ન કરતી વખતે પિતાની હત્યાને દગો આપીને માર માર્યો હતો. જણાવી દઈએ કે 2 દિવસ પહેલા પણ કોલસાના ઉદ્યોગપતિ અરૂણ જૈનની હત્યાની ઘટનાથી સનસનાટી મચી ગઈ હતી. પોલીસે તપાસ કરતાં આરોપી પુત્ર સહિત કુલ 3 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પિતાની હત્યા માટે દિકરાએ 10 લાખ રૂપિયામાં સોપારી આપી હતી.

Image Credit

મળતી માહિતી મુજબ, આ મામલો મેરઠના બ્રહ્મપુરી વિસ્તારના ધ્યાનચંદ નગરનો છે. જ્યાં આયાત કરેલા કોલસાના ઉદ્યોગપતિ અરૂણ જૈન તેની ઓફિસમાં ઘૂસીને ગોળી મારી દીધી હતી. ત્રાસવાદી લોકોએ અરુણ જૈન પર ગોળીઓ વરસાવી હતી, જેમાં ત્રણ ગોળીઓ તેને લાગી છે અને તે ઘટના સ્થળે જ મૃત્યુ પામ્યો હતો.

Image Credit

દિવસભરના પ્રકાશમાં બનેલી આ ખૂની ઘટનાથી દરેક લોકો ચોંકી ગયા હતા. હત્યાના ઘટસ્ફોટ માટે વેપારીઓએ પોલીસ ઉપર પણ દબાણ કર્યું હતું. પોલીસે આ મામલાની તપાસ માટે અનેક ટીમો બનાવી હતી. આ પછી જ્યારે સર્વેલન્સ ટીમે કોલ રેકોર્ડની તપાસ કરી તો વાસ્તવિકતા બહાર આવી. પોલીસે આ કેસમાં બે હત્યારાઓની ધરપકડ કરી હતી. કડક પૂછપરછ પર હત્યાના કારણે પડદો ઉભો થયો હતો. ખરેખર, અરુણ જૈનનો પુત્ર આયુષ તેની ગર્લફ્રેન્ડ સાથે લગ્ન કરવા માંગતો હતો.

Image Credit

જ્યારે તેના પિતા તેની સાથે બીજી છોકરી સાથે લગ્ન કરાવવા માંગતા હતા. આ બાબતે પિતા-પુત્ર વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો અને ગુસ્સે ભરાયેલા દીકરાએ પિતાને મારી નાખવાની કાવતરું ઘડી હતી. હાલ પોલીસે ત્રણેય આરોપીની ધરપકડ કરી છે. હત્યામાં વપરાયેલ એક શસ્ત્ર અને એક સ્કૂટી પણ મળી આવી છે. જણાવી દઈએ કે આ દિવસોમાં ઉત્તર પ્રદેશમાં ગુનાના કેસોમાં વધારો થયો છે. હવે અહીં આવરનવાર દિવસે ખૂન થઈ રહ્યા છે. બદમાશો નિર્ભય રીતે ભટકી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *