દુબઈમાં ત્રણ ડઝનથી વધુ મોડેલો દ્વારા ન્યૂડ ફોટોશૂટ કરાવવાના મામલે આગ લાગી છે. હવે જેલની ધમકી અને દંડ મહિલાઓ પર લાદવામાં આવ્યો છે. દરમિયાન સમાચાર આવી રહ્યા છે કે કેટલાક લોકોને દુબઈથી પરત તેમના દેશ મોકલવામાં આવી રહ્યા છે. બિલ્ડિંગની બાલ્કનીમાં ન્યૂડ ફોટોશૂટ કરાવવાનો આ મામલો હવે આખી દુનિયામાં અગ્નિની જેમ ફેલાયેલો છે. જ્યારે આ સમાચાર મોડેલોના ઘરે પહોંચ્યા ત્યારે તેઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. આમાંના એક, 27 વર્ષીય મોનાના યના ગ્રબોશોચુકની ચારે બાજુ ચર્ચા થઈ રહી છે.

દુબઈમાં ન્યુડ ફોટોશૂટ કરાવનાર મોડલ્સની મુશ્કેલીઓ વધી :

Image Credit

ન્યૂડ ફોટોશૂટ લગાડતી 40 થી વધુ મહિલાઓની ઓળખ રશિયા, બેલારુસ, મોલ્ડોવા અને યુક્રેનના રહેવાસી તરીકે થઈ છે. આ બધાને દુબઈ પોલીસે જાહેર સ્થળે વાંધાજનક વર્તન કરવા બદલ ધરપકડ કરી છે, સાથે જ 6 મહિનાની જેલ અને ભારે દંડની પણ વિચારણા કરવામાં આવી રહી છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે, આ મહિલાઓના મોટાભાગના પરિવારોને ખબર નહોતી કે તે દુબઈમાં છે.

ઘરે ખોટું બોલીને દુબઈ ગઈ હતી મહિલા :

Image Credit

આમાંથી એક મોડેલનું નામ યના ગ્રબોશોચુક છે, જેનો પરિવાર જ્યારે નગ્ન શૂટ વિશે જાણ થઈ ત્યારે તેના પરિવારમાં દંગ રહી ગયા હતા. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ગ્રેબોશોચુક યુક્રેનની રહેવાસી છે, નગ્ન ફોટોશૂટ કરનારી મહિલાઓમાં તેમનું નામ પણ શામેલ છે. આ મહિલાઓ ઉપરાંત દુબઈમાં પણ અનેક રશિયન ફોટોગ્રાફરોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. જ્યારે યનાના ભાઈ તારાસ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે પરિવારને આ વિશે કોઈ જાણકારી નથી.

મોડલના ભાઈએ આપ્યો આવો જવાબ :

Image Credit

તારાસના મતે, તે પોતે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો કે તેની બહેન યના ગ્રબોશોચુક આવું કંઈક કરવા ગઈ છે. તારાસે કહ્યું કે આપણે બધા જાણતા હતા કે યાના રજા પર ગઈ હતી, પરંતુ તેના થોડા જ દિવસો પછી અમને તેના વિવાદોમાં ફસાયેલા હોવાના સમાચાર મળ્યા. આ સમય દરમિયાન, પરિવારજનો સમજી શક્યા નહીં કે શું થઈ રહ્યું છે. તારાસે કહ્યું કે, તેણે (યના) આ પ્રકારનું ફોટોશૂટ બનાવ્યું હતું કે મને અથવા મારા પરિવારને કોઈ જાણ નહોતી.

ટેટુના કારણે પડી ઓળખાણ :

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ફોટોશૂટમાં યાનાની ઓળખ તેના ટેટૂને કારણે હતી, યાનાનું ટેટૂ તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ ફોટામાં જોઇ શકાય છે. આ સિવાય સોશિયલ મીડિયાની મદદથી ઘણા વધુ મોડલોની ઓળખ કરવામાં આવી છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, યાના કાયદાની ગ્રેજ્યુએટ છે, જોકે તેણીને તેના ક્ષેત્રમાં નોકરી મળી શકતી નહોતી, જેના કારણે તે મોડેલિંગની દુનિયા તરફ વળી. તેણે રેસ્ટોરન્ટ અને કાફેમાં પણ કામ કર્યું છે.

એકવર્ષ થી કરી રહી છે મોડેલીંગ :

Image Credit

યાના છેલ્લા એક વર્ષથી મોડેલિંગ કરી રહી છે, તેણી હંમેશાં તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર બોલ્ડ ફોટો શેર કરે છે. યના પાસે તેના સોશિયલ મીડિયા હેન્ડલ પર દુબઈની સફરની તસવીરો પણ છે. ઇન્ટરનેટ પર તેની ફેન ફોલોઇંગ પણ સારી છે. યાના આ કેસમાં સામેલ થયા બાદ પરિવાર તેના માટે ખૂબ નારાજ છે. તે જ સમયે, દુબઇ પોલીસે એક નિવેદન બહાર પાડ્યું છે કે આ મોડેલોએ જે કર્યું છે, તેવું વર્તન આપણા સમાજમાં સહન કરી શકાતું નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *