આ દિવસોમાં, કોરોના વાયરસના રોગચાળાની બીજી લહેર પાયમાલ કરી રહી છે. આ દરમિયાન, આ મહામારીથી પીડિત જરૂરીયાતમંદ લોકોને મદદ કરવા માટે બોલિવૂડની ઘણી હસ્તીઓ સતત આગળ આવી રહી છે. સોનુ સૂદ, સુનીલ શેટ્ટી, સલમાન ખાન, ભૂમિ પેડનેકર, અજય દેવગન, અક્ષય કુમાર પછી હવે પ્રિયંકા ચોપરાએ પણ દેશની જનતા માટે મદદનો હાથ લંબાવ્યો છે. આ સાથે પ્રિયંકા વધુ લોકોને ભારતને મદદ કરવા અપીલ કરી રહી છે.

જોકે, હાલ પ્રિયંકા ભારતમાં નથી, પણ તે ભારતને તમામ સંભવિત સહાય પ્રદાન કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે અને હવે તેના અભિનેતા પતિ નિક જોનાસ પણ આ અભિયાનમાં તેમનો સાથ આપવા આગળ આવ્યા છે અને સોશિયલ મીડિયા દ્વારા ભારતની મદદની અપીલ કરી રહ્યા છે. પ્રિયંકાએ, તેના ફાઉન્ડેશન વતી, લોકોને આર્થિક મદદની અપીલ કરતા, કોરોના પીડિતોને સહાય કરવા માટે ગિવ ઇન્ડિયા નામનો ઓનલાઇન ભંડોળ એકઠું કરવાનું અભિયાન શરૂ કર્યું છે.

તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોના વાયરસની બીજી લહેરને કારણે દેશનું આરોગ્ય ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર થાકી ગયું છે. તેને સુધારવાની તાત્કાલિક જરૂર છે. તેમાં જણાવાયું છે કે દેશમાં ઓક્સિજન જનરેશન પ્લાન્ટ, ઓક્સિજન કોન્ટ્રેસેન્ટર્સ, ઓક્સિજન સિલિન્ડર, વેન્ટિલેટર વગેરે સ્થાપવાની જરૂર છે. નિકે આ કડી શેર કરી અને લખ્યું – ભારતને આપણી જરૂર છે. જે પણ શક્ય છે, કૃપા કરીને આપો.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, આ દિવસોમાં દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસો ઝડપથી વધી રહ્યા છે. હોસ્પિટલોમાં પથારી અને ઓક્સિજનની અછત છે. આવી સ્થિતિમાં મનોરંજન જગતની તમામ હસ્તીઓ આ મુશ્કેલ સમયમાં જરૂરીયાતમંદ લોકોને મદદ કરવા આગળ આવી રહી છે અને ખુલ્લેઆમ તેમની મદદ પણ કરી રહી છે. આ સાથે, તેઓ ચાહકોને અપીલ કરી રહ્યા છે કે આ મુશ્કેલ સમયમાં દરેક જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને વહેલી તકે મદદ કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *