આજે અમે તમને આ ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, એ જાણીને કે તમારી આંખો ફાટી જશે. સમાચાર એ છે કે એક પ્રાથમિક શાળાએ ત્યાં અભ્યાસ કરતા બાળકોની માતાઓને પત્ર લખીને તેમના ડ્રેસ પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા. પત્રમાં શાળાએ જે લખ્યું તે આઘાતજનક હતું અને તે પત્ર પર માતાઓએ જે જવાબ આપ્યો તે બે આશ્ચર્યજનક હતો. ચાલો જાણીએ આ આખી ઘટના વિશે …

Image Credit

ખરેખર આ ઘટના યુકેના વેસ્ટ સસેક્સની સીમોર પ્રાથમીક શાળાની છે. શાળાએ તેમના બાળકોના પરિવારોને એક પત્રમાં લખ્યું છે કે બાળકોના માતાપિતા ખુલ્લા કપડાં પહેરે છે, તેઓએ એક સારું ઉદાહરણ બેસાડવું જોઈએ. પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ખૂબ નાના કપડા પહેરવાથી સમાજમાં ખોટા દાખલા થાય છે. જોકે, શાળાએ લખેલા આ પત્રમાં બાળકોની માતાઓએ રોષ વ્યક્ત કર્યો છે. અને તે નિર્જીવ હોવાનું કહેવાય છે.

Image Credit

તે જ સમયે, શાળાના સહ-આચાર્ય કોરલ કોલિન્સ અને એમ્મા એર્ડલીએ જણાવ્યું હતું કે ખૂબ નાના કપડાં (જે અન્ડરવેર જેવા દેખાય છે) અને પાયજામા પહેરેલા માતા-પિતાની વધતી સંખ્યાને ધ્યાનમાં રાખીને, તમામ બાળકોના પરિવારને પત્રો મોકલવામાં આવ્યા હતા અને સ્ટાઇલિશ કપડા પહેરીને સ્કૂલમાં આવવાની અપીલ કરવામાં આવી હતી. જો કે શાળાએ કહ્યું કે તેણે માર્ગદર્શન તરીકે સારા હેતુ સાથે પત્ર લખ્યો હતો.

Image Credit

એક મહિલાએ શાળાના આ પત્ર અંગે નારાજગી વ્યક્ત કરતાં કહ્યું કે અમે ઘણી માતાને ગાઉન અને ચપ્પલ્સમાં સ્કૂલે આવતા જોઈ છે, એક માતા તો વરસાદના દિવસોમાં મિની સ્કર્ટ પહેરેલી અને કટ ટોપ પહેરીને આવી હતી. તેમણે લખ્યું છે કે બીજી મહિલાએ વી આકારની ટોચ પહેરી હતી, જેમાંથી ક્લીવેજ સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યો હતો, ત્યાં કોઈએ કેમ કંઈ કહ્યું નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *