સમયાંતરે, ગ્રહો રાશિ બદલતા રહે છે અને આ રાશિના પરિવર્તનની અસર ageષિના જીવન પર પડે છે. આવતા મહિનામાં, ઘણા ગ્રહો તેમની હિલચાલ બદલી રહ્યા છે અને ઘણી રાશિચક્રમાં આગળ વધી રહ્યા છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, સૂર્ય, બુધ અને શુક્રની રાશિનો રાશિ મે મહિનામાં થનાર છે. જેની અસર ઘણી રાશિ પર દેખાશે. બુધ અને શુક્ર મહિનામાં બે વાર તેમની રાશિના જાતકોમાં ફેરફાર કરશે. જ્યારે સૂર્ય ભગવાન ફક્ત એક જ વાર રાશિમાં પરિવર્તન કરશે. તેની અસર અલગ અલગ રાશીઓ પર આ રીતે થશે તો ચાલો જોઈએ….

બુધનું વૃષ અને મિથુન રાશિમાં થશે ગોચર :

Image Credit

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, 1 મેના રોજ બુધ ગ્રહ વૃષભમાં મેષ રાશિથી પરિવર્તન કરશે. 26 મી મે સુધી બુધ આ રાશિમાં રહેશે. બુધ ગ્રહ બુદ્ધિ, વાણી, વ્યવસાય વગેરેનું પરિબળ માનવામાં આવે છે અને વૃષભમાં બુધના આગમનને કારણે તમામ રાશિ પર તેની અસર પડશે. વૃષભ માટેનું આ સંક્રમણ કેટલાક કિસ્સાઓમાં સારું સાબિત થશે. જ્યારે તેની અસર અન્ય રાશિ પર થશે.

26 મી તારીખે, બુધ ભગવાન ફરી એક વખત તેની રાશિમાં ફેરફાર કરશે અને વૃષભ સાથે તેની રાશિ ચિહ્ન મિથુન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ રાશિમાં બુધ દેવ 3 જૂન, 2021 સુધી રહેશે. દરમિયાન, 30 મે 2021 ના ​​રોજ, બુધ ગ્રહો મિથુનમાં પાછા જશે. બુધના શુભ પ્રભાવો માટે લીલી ચીજોનું દાન કરો અને બુધની કથા વાંચો. બુધવારે લીલા રંગનાં વસ્ત્રો પહેરો. આ કરવાથી, બુધના સંક્રમણથી તમારા જીવન પર કોઈ ખરાબ અસર થશે નહીં.

શુક્રનું વૃષ રાશિ અને મિથુન રાશિમાં ગોચર :

Image Credit

શુક્ર 4 મેના રોજ પોતાની રાશિમાં ફેરફાર કરશે અને આ ગ્રહ મેષનું ચિહ્ન છોડી દેશે અને પોતાનું વૃષભ ચિહ્ન દાખલ કરશે. શુક્ર 29 મી મે સુધી આ રાશિમાં રહે છે. શુક્ર ગ્રહને ભૌતિક સુખનું પરિબળ માનવામાં આવે છે અને આ સંક્રમણની અસર વૃષભ રાશિના જાતકો માટે શ્રેષ્ઠ સાબિત થઈ રહી છે અને તેઓ જીવન સાથે સંબંધિત બધી ખુશીઓ પ્રાપ્ત કરવા જઇ રહ્યા છે.

29 મે પછી શુક્ર વૃષભથી મિથુન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ રાશિમાં, તેઓ 22 જૂન 2021 સુધી જીવે છે. મિથુન રાશિમાં શુક્રના આગમનને કારણે, તેની અસર તમામ રાશિ પર થશે. કેટલાક ઉપર શુભ, કેટલાક પર અશુભ પ્રભાવ પડશે. શુક્ર ધન, કલા, સુંદરતા અને વિષયાસક્તતાનું પરિબળ છે. શુક્ર ગ્રહને કારણે જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી ન આવે તે માટે શુક્રવારે શિવલિંગની પૂજા કરો અને શિવલિંગ પર ફૂલો ચ offerાવો.

સૂર્યનું વૃષ રાશિમાં ગોચર :

Image Credit

14 મે સુધી, સૂર્ય ભગવાન મેષ રાશિમાં નિવાસ કરશે અને તે પછી તે વૃષભ ચિહ્નમાં પ્રવેશ કરશે. જેની સાથે બુધ અને સૂર્યનું એક સાથે જોડાણ થશે. આ રાશિમાં 15 જૂન 2021 સુધી સૂર્ય ભગવાન બિરાજમાન રહેશે. સૂર્ય ભગવાન આત્મા, સન્માન, ઉચ્ચ દરજ્જો વગેરેનું એક પરિબળ છે. વૃષભમાં સૂર્યનું પરિવહન લગ્ન જીવનને અસર કરશે.

સૂર્ય ગ્રહના દુષ્પ્રભાવોથી બચવા માટે રવિવારે સૂર્ય ભગવાનની કથા વાંચો અને તમને અર્પણ કરો. આ પગલાં લેવાથી સૂર્ય ગ્રહની નકારાત્મક અસર જીવન પર જોવા મળશે નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *