મિત્રતા, પ્રેમ અને લગ્ન. આ ત્રણેય વચ્ચે એક લીટી હોય છે જેને વ્યક્તિ તેના પોતાના પ્રમાણે પાર કરે છે. હવે એવું બને છે કે ઘણી વખત છોકરાંઓ છોકરીઓ પર લગ્નનું બહાનું કરીને શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું દબાણ આપે છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલીક છોકરીઓ તેનાથી સંમત થાય છે જ્યારે કેટલીક ના પાડી દે છે. હિમાચલ પ્રદેશના ઉના જિલ્લાની રહેતી એક યુવતીએ તેના જૂના મિત્રને તેની સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવા દબાણ કર્યું હતું. જોકે, તે યુવક એટલો નારાજ હતો કે તેણે યુવતીના અશ્લીલ વીડિયો તેના સંબંધીઓને મોકલી દીધો એવામાં યુવતીની ઈજ્જત પર પાણી ફરી વળ્યું, જો કે આ ઘણી હદે ખોટું છે.

Image Credit

દુખ વ્યક્ત કરતા છોકરીએ કહ્યું કે થોડા સમય પહેલા તેણે ગાઝિયાબાદ (યુપી) ના એક છોકરા સાથે મિત્રતા કરી હતી. જલ્દીથી બંનેને પણ પ્રેમ થઈ ગયો. યુવકે યુવતીને લગ્નની ખાતરી આપીને તેના કેટલાક અશ્લીલ વીડિયો બનાવ્યા હતા. આ પછી તે સતત યુવતી પર શારીરિક સંબંધો પર દબાણ લાવી રહ્યો હતો. જ્યારે છોકરીએ આવું કરવાની ના પાડી ત્યારે યુવકે અગાઉ બનાવેલી યુવતીના અશ્લીલ વીડિયો તેના સંબંધીઓને મોકલ્યા હતા.

Image Credit

સગાસંબંધીઓએ યુવતીને આ અંગે જાણ કરતાં તે મદદની માંગણી કરી પોલીસ મથકે દોડી ગઈ હતી. પોલીસે પીડિતાની ફરિયાદના આધારે અહીં કેસ નોંધ્યો છે. જોકે આરોપી યુવક હજી પોલીસની ધરપકડમાં નથી. પોલીસનું કહેવું છે કે તે ટૂંક સમયમાં આરોપી યુવકને કસ્ટડીમાં લેશે. આ સમગ્ર મામલો ઉના મુખ્ય મથક નજીકના વિસ્તારમાંથી જણાવાઈ રહ્યો છે.

Image Credit

યુવતીએ ફરિયાદ નોંધાવ્યા બાદ પણ તેને યુવક દ્વારા ધમકીભર્યા સંદેશા આપવામાં આવી રહ્યા છે. હવે આરોપી યુવતીને ધમકી આપી રહ્યો છે કે તે તેના અશ્લીલ વીડિયોને સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ કરશે. એસપી અરિજિત સેન ઠાકુરના જણાવ્યા અનુસાર પીડિતાના નિવેદનના આધારે કેસની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. જલ્દીથી આરોપીની ધરપકડ થાય તે માટે તમામ પ્રયાસો કરવામાં આવ્યા છે. પરંતુ હજુ ઝડપાયો નથી, આશા છે કે ટૂંક સમયમાં આરોપીની ધડ્પકડ કરવામાં આવે.

Image Credit

તમારે સૌએ પણ આ ઘટનામાંથી પાઠ લેવો જોઈએ અને લગ્ન પહેલાં કોઈ પણ યુવકને તમારી કોઈ અશ્લીલ વીડિયો બનાવવા ન દો. યાદ રાખો કે ભવિષ્યમાં કોઈ વિશ્વાસ નથી. જ્યારે યુવકનું ભાગ્ય બદલાય છે અને તે તમને બ્લેકમેલ કરવા માટે આ વિડિઓનો ઉપયોગ કરે છે, ત્યારે કંઇ કહી શકાય નહીં. તેથી, તમારી ગોપનીયતાને આ રીતે ન ખોલવા દેવાનું વધુ સારું રહેશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *